ผู้เขียน หัวข้อ: เสือนี้ อาจารย์หนวด ท่านให้มาเอาไว้ติดตัวป้องกันภัย  (อ่าน 3726 ครั้ง)

ออฟไลน์ OILPEAK

• สุดท้ายก้อตัวเรา !!!
  • ตติยะ
  • "ครั้งนึงกับการได้รับใช้ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์"
    • อีเมล
อาจารย์ท่านให้มาเมื่อ วันที่ 4 กรกฎาคม 53 ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ส.ค. 2553, 07:52:35 โดย OILPEAK »

ออฟไลน์ OILPEAK

• สุดท้ายก้อตัวเรา !!!
  • ตติยะ
  • "ครั้งนึงกับการได้รับใช้ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์"
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามจริงๆครับ ยินดีด้วยนะครับ กับเสือครู  :015:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

สวยงามมากครับ  อักขระชัดเจนเลย คงเจ็บน่าดูเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
สวยมากครับเข็มเชียว

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
สวัสดีครับพี่คนสวย ไม่ได้เจอกันตั้งนาน ฝากสวัสดีพี่อีก 2 คนด้วยนะครับ

คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
งดงามมากๆ แม่หนู  ช่างใจถึงจริงๆ เล่นเสือครู เลย :016:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยจริงๆครับ ลายเส้นคมชัดมาก
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยงามดีครับได้เสือครูซะด้วย... :095:สวยๆๆๆๆ
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามและเข้มขลังเสมอครับเสือครูวัดบางพระ (ลงเข็มโดยท่านอาจารย์หนวดด้วย ) ยินดีด้วยครับ  :002:

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
สวยมากคับเสือคัวครู

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
เจ็บน่าดูเลยนะครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ มีของดีติดตัว สวยคมชัดครับ :016: :015:

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
 :053: ยินดีด้วยนะคะ งดงาม
และเข้มขลังมากค่ะ เห็นแล้วอยากได้บ้างค่ะ เพราะส่วนตัวแล้วยังไม่มีเสือครูค่ะ
แต่ได้รับความเมตตาจากอาจารย์หนวดเช่นกัน เป็นเสือเหลียวหลัง กับเสือลงเขาค่ะ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เยี่ยมจริงๆครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
สวยงามมากคับ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามมากครับ
 ส่วนตัวมีเสือลงเขา จากอาจารย์ญา และ อาจารย์ต้อย น่ะครับ
อยากได้เสือเหลียวหลังจัง :053:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ