หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

แนะนำเรื่อการใช่คำสรรพนามให้กับสมาชิก

<< < (3/6) > >>

ZitLuangPor:
ดีมากเลยครับพี่ น้องๆทุกคนจะได้นำไปใช้ได้อย่างถูกต้อง และเหมาะสมกับผู้ที่เรากล่าวถึงครับ ไม่อย่างนั้นจะเป็นการลบหลู่ในทางอ้อมโดยที่เราไม่ตั้งใจเลยล่ะครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^

touch_navara:
รับทราบครับ และพร้อมปฏิบัติทุกเมื่อทุกเวลาครับ

leaflet:
 :058:รับทราบครับท่านโองการยันนะรังสี
แถมนิดนะครับ ผมว่าไม่ใช่เฉพาะแค่การใช้คำสรรพนามเรียกอย่างเดียวหรอกครับ การใช้ภาษาไทยในเวปบอร์ด ก็ควรใช้ให้ถูกต้องด้วยครับ
พิมพ์เสร็จก็ควรตรวจทานนิดนึง ว่ามีอะไรตกมีอะไรพร่องไปหรือเปล่า ทำได้แค่นี้ผมว่าเวปบบอร์ดวัดบางพระของเรา คงจะรักษาไว้ซึ่งภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยต่อไปได้อย่างงดงามแน่นอน :015:

อาริงาโต:
น้อมรับคำบัญชา

arada:
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับผม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version