หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

แนะนำเรื่อการใช่คำสรรพนามให้กับสมาชิก

<< < (4/6) > >>

wanitcha:
เห็นด้วยค่ะ และอยากฝากถึงน้องๆที่มาใหม่ หรือมาที่วัดครั้งแรก..
บางครั้งมากันหลายคนแล้วจับกลุ่มคุยกันเสียงดังไม่เกรงใจพระอาจารย์กันเลย...
สำรวมกันมากกว่านี้ก็ดีค่ะ...หวังดีนะคะ

butterfly:
 :054:
นอบรับและจะนำไปปฏิบัตินะค่ะ

~ ๑ จูดู๊ฟ ๑ ~:
ขอบคุณครับ
สำหรับความรู้ดีๆ

~>uาJวัuทoJ<~:
รับทราบค่ะะะ  หนูมินเรียกพระอาจารย์ไม่ก็หลวงพี่ ไม่เป็นไรใช่มั๊ยคะ ^^

aaaaa:
เข้าใจแล้วครับ เพราะผมก็เป็นคนหนึ่งที่เรียกหลวงน้าก๋องตลอด ต่อไปผมจะเรียกพระอาจารย์ก๋อง ครับ ขอบคุณครับที่แนะนำ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version