ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาบัวบังใบอาจารย์หนุ่มวัดบางแวกหน่อยครับ  (อ่าน 10910 ครั้ง)

ออฟไลน์ EakPrakhanong

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆทุกท่านครับเพิ่งได้เนื้อผงมาไม่ทราบคาถาครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คงต้องรอสายตรงเค้านะครับ เอาใจช่วยอีกแรง  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
คาถานั้นไม่สำคัญ อยู่ที่ใจเชื่อมั่นและศรัทธา

เขาของเสกมาดีแล้วครับ  :001:

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
เอ็มตอบทุกกระทู้โดนใจจริงๆ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ rama3

• อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง อรหัง
  • ตติยะ
  • ดูให้ดีเสียก่อนค่อยเข้าหา
    • อีเมล
ภาวนา อรหัง ทุกขณะจิต ยืน เดิน นั่ง
นอน
ขอให้เกิดบันดาลในจิต ขอให้พิศดารในใจ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ใครมีคาถาบัวบังใบ แนะนำทีครับ

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
เอาไปทำอะไรเหรอครับ สักมาแล้วก็ใช้ได้ครับไม่ต้องท่องคาถาก็ได้

คาถาบัวบังใบ จะเป็นคาถาแนวต่ำกว่าเอวทั้งนั้น

ของท่านเสกมาดีแล้ว เราไม่ต้องปลุกเสกเพิ่มหลอกครับ

หรือไม่ก็ถามพระอาจารย์ท่านดูก็ได้ เผื่อท่านอาจจะให้หรือแนะนำ 

• ฉัฏฐะ
  • *
อยากรู้ไว้อ่ะครับ ชอบรวมรวบคาถาครับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
ก่อนสวมพระห้อยคอทุกครั้ง

ตั้ง นะโม สามจบ

พุทธัง อาราธนานัง

ธัมมัง อาราธนานัง

สังฆัง อาราธนานัง

พัทธัง ประสิทธิเม

ธัมมัง ประสิทธิเม

สังฆัง ประสิทธิเม
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

• เด็กวัด
ก่อนสวมพระห้อยคอทุกครั้ง

ตั้ง นะโม สามจบ

พุทธัง อาราธนานัง

ธัมมัง อาราธนานัง

สังฆัง อาราธนานัง

พัทธัง ประสิทธิเม

ธัมมัง ประสิทธิเม

สังฆัง ประสิทธิเม

ขอโทษทีนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะแย้งนะครับ

บัวบังใบ ไม่ใช่พุทธคุณครับ ใช้บทอาราธนา นี้ไม่ได้นะครับ

คนละอย่างกันครับ  เดี๋ยวคนจะเข้าใจผิดกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ต.ค. 2553, 08:01:28 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ LOON

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหมือนกันครับ พี่ๆที่รู้ ช่วยบอกต่อหน่อยครับ :002:

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ตัวคาถาค่อนข้าง อนาจารย์ ครับคงไม่เหมาะ มาโพส ในที่สาธารณะ อย่างนี้ และยังเป็นเว็บของวัดอีกด้วย ครับ :001:
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

• ฉัฏฐะ
  • *
ถ้าโพสไม่ได้ ข้อความาก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ถ้าหาไม่ได้จริงๆ สงสัยต้อง google ภาพผ้ายันต์บัวบังใบมาแกะอักขระขอมอ่านเอาแล้วล่ะครับ  :045:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้