ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ  (อ่าน 4616 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ
« เมื่อ: 03 ก.ย. 2553, 11:03:38 »
เอารูปมาฝากครับ

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=49085

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: วันนี้ไปวัดบางพระมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 12:46:57 »

อาจารย์หนวดท่านลงกระหม่อมให้ท่านใดนะครับอึดจริงๆ  หงส์ได้รับเมตตามา  แถมได้จิ้งจกเมตตาจากหลวงพี่ก๊องสาวๆติดตรึมแน่ๆเลยครับ 

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 09:05:36 »
เข้ามาดูภาพ แต่ผมไม่เห็นภาพ เนื่องจากคอมของผมเอง หรือ ว่าอย่างไรไม่รู้ครับ  :070:
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 02:24:39 »
เยี่ยมเลยครับ

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 04:20:34 »
เข้ามาดูภาพ แต่ผมไม่เห็นภาพ เนื่องจากคอมของผมเอง หรือ ว่าอย่างไรไม่รู้ครับ  :070:

เหมือนกันค่ะ ดูภาพไม่เห็นเลย รบกวนลงให้ดูใหม่นะค่ะ อยากชม :101:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 04:24:32 »

เหมือนกันค่ะ ดูภาพไม่เห็นเลย รบกวนลงให้ดูใหม่นะค่ะ อยากชม :101:

พี่ๆลองเอาลิงค์ที่พี่เสือพุทธคุณให้มาเปิดดูสิครับ

http://www.pixpros.net/forums/showthread.php?t=49085

ก๊อปปี้แล้วใส่ในช่องเสริตอินเตอร์เน๊ตได้เลย

ขอบคุณรูปภาพสวยๆนะครับพี่เสือพุทธคุณ นั่งรถสามล้อเข้าวัดบรรยากาศดีมากครับ  :015:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 07:31:00 »
ลองเข้าดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2553, 07:31:55 โดย aehjomthong »

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 07:56:11 »
ไปวัดบางพระมาครับ

โฉมหน้านักขับ ถึงจะเมานิดหน่อยแต่ก็ถึง!!

ถึงแล้วครับ วัดบางพระ

อาจารย์หนวดแห่งบางพระ สักสีกับท่านไม่ผิดหวังครับ เส้นนี่คมสุดยอดการันตีด้วยรางวัลในต่างประเทศ สุดยอดครับ ใจดี ตลกด้วย!! แต่ผมไม่ได้สักสีเลยคุยกับท่านเฉยๆ

ได้เวลาลงน้ำมันครับ ผมเอง อิอิ

ชื่อยันต์อาจจะแปลกหน่อยนะครับ

หลังเพื่อนครับ

ไม่มีคำบรรยาย

กำลังมุ่งหน้าไปวัดท้องไทรต่อครับ

ถึงแล้วครับ

นางพิมครับ

ตอนนี้นั่งรอครับหลวงพ่อยังจำวัดอยู่ ท่านไม่ค่อยสบาย

ตื่นแล้วครับ

นำมาลงให้ชมแล้วนะครับ ขออนุญาติปรับลดขนาดภาพด้วยครับ
เพราะต้นฉบับภาพใหญ่ จะทำให้การอัพโหลดช้า และสิ้นเปรือง
ขอขอบคุณพี่เสือพุทธคุณด้วยครับ สำหรับภาพบรรยากาศดีๆ
ขอกราบนมัสการหลวงปู่เปิ่น หลวงปู่อั๊บ ครับ
 :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 08:28:17 »
ขอบคุณ คุณขุนแผนด้วยนะครับ ที่ลงรูปให้เพื่อนๆนะครับ

มีข่าวนิดนึงครับ ตอนนี้หลวงพ่อต้อย ท่านอาพาธรู้สึกว่าจะหนักนะเพราะตอนไปพี่ๆเค้าบอกรถโรงพยาบาลเพิ่งกลับไป ใครเป็นศิษย์ท่านทราบแล้วเปลี่ยน ครับบ ขอให้หลวงพ่อต้อยหายเร็วๆนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 08:34:42 »
หลวงพ่อที่เมตตาลงให้ชื่อ หลวงพ่อก็องหรอครับ

ตอนแรกจริงๆ ปกติผมสักกลับหลวงพ่อต้อย แต่หลวงพ่อไม่สบาย หลวงพ่อก็องเลยเมตตาลงให้ครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 09:54:24 »
มีข่าวนิดนึงครับ ตอนนี้หลวงพ่อต้อย ท่านอาพาธรู้สึกว่าจะหนักนะเพราะตอนไปพี่ๆเค้าบอกรถโรงพยาบาลเพิ่งกลับไป ใครเป็นศิษย์ท่านทราบแล้วเปลี่ยน ครับบ ขอให้หลวงพ่อต้อยหายเร็วๆนะครับ

กราบขอบารมีหลวงปู่เปิ่นให้ช่วยคุ้มครองปกปักรักษาหลวงพ่อต้อย
ให้หายจากการอาพาธโดยเร็ววันด้วยเถิด สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ก.ย. 2553, 10:03:00 โดย nsp8428 »

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 11:56:11 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธเร็วๆด้วยเถิด สาธุ

ออฟไลน์ OILPEAK

• สุดท้ายก้อตัวเรา !!!
  • ตติยะ
  • "ครั้งนึงกับการได้รับใช้ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 12:28:58 »
ขอให้อาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธไวไวนะค่ะ  สาธุ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2553, 12:29:52 โดย OILPEAK »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 10:32:25 »
ขอบคุณครับ
รักและศรัทธา

• ก้นบาตร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 11:04:33 »
ขอให้อาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธไวไวนะค่ะ  สาธุ 

ต้องใช้ว่า ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาการอาพาธไวไวนะค่ะ สาธุ 
ผิดพลาดอย่างไรขออภัยด้วยครับ ผมทำตามความเข้าใจ  :054:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 11:26:02 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ k_r_u_n_g

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 08:39:49 »
กราบขอบารมีหลวงปู่เปิ่นให้ช่วยคุ้มครองปกปักรักษาหลวงพี่ต้อย
ให้หายจากการอาพาธโดยเร็ววันด้วยเถิด สาธุ

ไปมาเหมือนกันค่ะวันเสาร์ พอรู้ว่าหลวงพี่ต้อยอาพาธก็ใจหายเหมือนกันค่ะ
ได้รับเมตตาจากหลวงพ่อก็องเหมือนกันค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 11:51:58 »
 :002:ไปวัดวันที่ 2 ก.ย.53เห็นหลวงพี่ต้อยกลับจากโรงพยาบาลมาจำวัดที่กุฏิท่านเหมือนเดิมแล้วดีใจจริงๆ....ศิษยานุศิษย์อย่าเพิ่งไปรบกวนท่านนะครับขอให้ท่านพักผ่อนก่อน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 02:17:21 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสาร เรื่องหลวงน้ต้อย  ขอให้หลวงน้าต้อยหายจากอาพาธในเร็ววันครับผม
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 01:35:30 »
 :107:   ต้องขอขอบคุณ  สำหรับข่าวสารที่มีให้กันได้รับทราบ 36;

ขอให้พระอาจารย์ต้อย  หายจากอาการอาพาธ ไวๆนะค่ะ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 11:23:29 »
เมื่อวานไปร้านพี่ยุ้ยที่พันทิพย์งามวงวานศ์ เจอรุ่นพี่ที่เป็นศิษย์หลวงพ่อต้อยบอกข่าวเรื่องอาพาธหลวงพ่อต้อย ว่าตอนนี้ท่านไปพักรักษาตัวที่ศิริราช
แจ้งข่าวมาให้ทราบ ณ ที่นี้ครับ

ออฟไลน์ aoon.23-

• จตุตถะ
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 02:12:18 »
  ขอให้พระอาจารย์ต้อย  หายจากอาการอาพาธ ไวๆนะครับ :054: :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 03:24:35 »
ขอบคุณครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:...........

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 04:11:32 »
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพบรรยากาศมาลงให้ได้ดู
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 04:23:52 »
หุหุ หนูมินก็ไปมาเหมือนกันจ้ะ ^^

โอ้ว ไปวัดท้องไทรมาด้วย

:015: :015:

อาทิิตย์หน้าหนูมินว่าจะไปเหมือนกัน อิอิ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 11:42:41 »
ผมก็ขอให้หลวงพ่อต้อยหายเร็วๆๆนะครับ   น้องมินน่ารักมากครับ