ผู้เขียน หัวข้อ: 7 มหาเทพ เทวสถาน โบสถ์พราหมณ์  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญนี้เป็นเหรียญ 7 มหาเทพ เนื้อเงิน เลข 900  พิธีมหาเทวาพุทธาภิเษก โดยพระเกจิคณาจารย์ 16 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ เทวสถานโบถส์พราหมณ์ เสาชิงช้า กรุงเทพฯ วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550

ด้านหน้ามีมหาเทพทั้ง 7 องค์ คือ  1. พระศิวะ (พระอิศวร)   2. พระพรหม   3. พระวิษณุ (พระนารายณ์)   4. พระอุมา (พระนางปารวตี)   5. พระสุรัสวดี (สรัสวติ, สรสวติ)   6. พระลักษมี ชายาของพระวิษณุ    7. พระคเณศ (พระพิฆเนศวร) มาประทับไว้ด้านหน้า

ด้านหลังมียันต์มหาพิชัยมงกุฏพระพุทธเจ้า

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ ว่างๆผมจะค้นเนื้อผงและก้นครกมาให้ชมกันครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: 7 มหาเทพ เทวสถาน โบสถ์พราหมณ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 10:01:53 »
ด้วยความเคารพครับ
   สุดยอดครับ
ผมมีวาสนาเข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย
   พิธีดีครับ
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: 7 มหาเทพ เทวสถาน โบสถ์พราหมณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2553, 10:43:23 »
สวยงดงาม พิธีดี น่าบูชามากเลยครับพี่เจมส์  :015:

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 01:13:39 »
ด้วยความเคารพครับ
   สุดยอดครับ
ผมมีวาสนาเข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย
   พิธีดีครับ
 ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้เข้าร่วมพิธีนี้  ผมก็อยากเข้าร่วมพิธีด้วยจริงๆแต่มาทราบข่าวทีหลัง พอดีไปรพ.จุฬา ช่วงภรรยาคลอดลูกชายที่นั่น เลยได้บูชามาจากที่รพ.จุฬา 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ย. 2553, 12:53:14 »
สวยครับ  :025:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 04:24:06 »

เหรียญนี้เป็นเหรียญ 7 มหาเทพ เนื้อเงิน เลข 900  พิธีมหาเทวาพุทธาภิเษก โดยพระเกจิคณาจารย์ 16 รูป ร่วมอธิษฐานจิตปลุกเสก ณ เทวสถานโบถส์พราหมณ์ เสาชิงช้า กรุงเทพฯ วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550

ด้านหน้ามีมหาเทพทั้ง 7 องค์ คือ  1. พระศิวะ (พระอิศวร)   2. พระพรหม   3. พระวิษณุ (พระนารายณ์)   4. พระอุมา (พระนางปารวตี)   5. พระสุรัสวดี (สรัสวติ, สรสวติ)   6. พระลักษมี ชายาของพระวิษณุ    7. พระคเณศ (พระพิฆเนศวร) มาประทับไว้ด้านหน้า

ด้านหลังมียันต์มหาพิชัยมงกุฏพระพุทธเจ้า

ขอบคุณครับ

ปล.ศึกษาและสะสมนะครับ ว่างๆผมจะค้นเนื้อผงและก้นครกมาให้ชมกันครับ

:009: สวยมากกกกก..ชอบ!.. พี่เจมส์มีกี่เหรียญ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2553, 04:26:19 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ hanuman9

• ตติยะ
    • Web Design
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 06:02:42 »
สวยงามมากครับ ขอบคุณที่นำมาให้ชม
หนุมาน9
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ถ้าท่านไม่เบียดเบียนเขา เขาก็จะไม่มาเบียดเบียนท่าน

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 09:17:23 »
สวยจริงๆครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 10:25:19 »
คุณพี่เจมส์มีอีก จักเหรียญไหมครับ ขอเอาไปบูชานะครับ สวงงามจริงๆครับ............. :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 03:14:26 »
ของดีบาดตาบาดใจอีกแล้วครับ สุดยอดจริๆ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 03:49:12 »
สวยงามมากครับ ของดีพิธีขลัง :015:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 05:17:23 »
งดงามจริง ๆ คะ

ยินดีด้วยนะคะ
[
/color]  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 06:38:19 »
สวยงามมากเลยครับพี่เจมส์ เหรียญเดียวครบทุกองค์เทพเลยครับ  :015:  :053:

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 06:58:24 »
ขอบคุณครับพี่เจมส์ สวยครับสุดยอด  :015: :025: