ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนจากน้ำมันเป็นสักหมึกบ้าง  (อ่าน 1777 ครั้ง)

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
ถ้าผมสักน้ำมันมาตลอด

ตอนนี้ผมเกิดอยากลงหมึก แล้วผมต้องเริ่มใหม่ทับรอยที่สักน้ำมันรึป่าวครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ถ้าผมสักน้ำมันมาตลอด

ตอนนี้ผมเกิดอยากลงหมึก แล้วผมต้องเริ่มใหม่ทับรอยที่สักน้ำมันรึป่าวครับ

ก็ต้องตามนั้นละครับ  เพราะให้สักน้ำมัน เต็มตัว จนไม่มีที่จะลง  มันก็ไม่เห็นอยู่ดี   แต่ถ้าสบายใจ ก็อยากจะสักหมึก อยากให้เห็นภาพ

ก็ต้องเริ่มนับหนึ่งใหม่นั่นละครับ :050:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถูกต้องแล้วครับ  :050:

ต้องนับหนึ่งใหม่อีกครั้ง

ออฟไลน์ SwEEtGarM

• สัตตมะ
  • **
  • น้อมคาราวะหากข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดขออภัยท่านด้วย
    • MSN Messenger - SwEEtGarM@hotmail.com
ขออภัยครับ
ผมว่าดีเสียอีก ถือว่าน้ำมันได้ซึมลงตัว แล้วได้สีมาเพิ่ม

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็สักน้ำมันก่องลงหมึก อาจารย์ท่านบอกว่า หนังที่ผ่านการสักน้ำมันและลงหมึก
หนังจะไม่นุ่มเมื่อสักหมึกแล้ว. ดีครับผม

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็สักน้ำมันก่องลงหมึก อาจารย์ท่านบอกว่า หนังที่ผ่านการสักน้ำมันและลงหมึก
หนังจะไม่นุ่มเมื่อสักหมึกแล้ว. ดีครับผม

เห็นด้วยครับ ตัวผมเองก็สักน้ำมันมาก่อน พอหน้าที่การงานลงตัวดีแล้วก็ลงหมึก ก็เริ่มต้นใหม่ที่เก้ายอดเลยเหมือนกัน
และแผลที่ลงหมึกก็หายเร็ว ไม่ช้ำไม่บวม ครับ   :002:

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
..และเจ็บอีกรอบ คิดหนักเหมือนกันนะครับ คราวหน้าเอาไงดีหว่าเรา :075:

เห็นลายลงหมึกสวยๆก็อยากได้ เดี๋ยวติดเข็ม จนหยุดไม่อยู่ ทั้งตัวแน่

ลำดับของยันต์ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย

ออฟไลน์ saranpo

• ตติยะ
ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ ถ้าผมเรียนจบแล้วได้เริ่มรับราชการเมื่อไหร่

ก็จะเริ่มลงหมึกใหม่นะครับ แต่ก็ยังไม่รู้ว่าต้องใช้เวลาอีกกี่ปี T^T

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
อยู่ที่การตัดสินใจของตัวเราเองครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
..และเจ็บอีกรอบ คิดหนักเหมือนกันนะครับ คราวหน้าเอาไงดีหว่าเรา :075:

เห็นลายลงหมึกสวยๆก็อยากได้ เดี๋ยวติดเข็ม จนหยุดไม่อยู่ ทั้งตัวแน่

ลำดับของยันต์ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย

เรื่องลำดับอย่าไปยึดติดตามนี้น่ะครับ เพราะพระอาจารย์จะพิจราณาเมตตาให้ตามความเหมาสมของแต่ละคนน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา