ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้อาจารย์หนวดท่านเมตตาให้ผมครับ  (อ่าน 2448 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

วันนี้ได้เข้าไปที่วัดบางพระ เพราะทราบข่าวว่าหลวงพี่ต้อยท่านอาพาธ  จึงอยากจะไปหาท่านแต่ท่านอยู่โรงพยาบาล เลยคิดว่าไม่ไปรบกวนท่านจะดีกว่า ให้ท่านได้พักผ่อน จึงอยู่ที่วัดจนเย็นๆก็เลยจะกลับไปรับลูก ก่อนกลับผมก็ได้ลาอาจารย์หนวด  อาจารย์หนวดท่านก็เมตตาให้พระผมมา ผมก็รับไว้แต่ยังไม่ได้ดู พอกลับมาดูที่บ้าน  สวยมากๆเลยครับ  และผมยังไม่มีด้วยรุ่นนี้ กราบขอบพระคุณอาจารย์หนวดมากครับ ที่เมตตาต่อศิษย์เสมอและผมขอให้หลวงพี่ต้อยท่านหายจากอาพาธด้วยครับ ด้วยรักและเคารพอย่างสูงครับ

เหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ที่ระลึกสร้างโรงเรียนวัดบางพระ ปี  2533

ขอบคุณครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้หลวงลุงต้อย หายอาพาธไวๆนะครับ  ด้วยความเคารพหลวงลุงอย่างสูง  :054:

อ.หนวดท่านเมตตมากครับพี่เจมส์ ยินดีด้วยนะครับ

ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมสวยมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2553, 09:33:08 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมครับ ท่านอาจารย์หนวดเมตตามาก
ขอกราบนมัสการหลวงลุงต้อย และขอให้หลวงลุงหายจากอาการอาพาธในเร็ววันครับ :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เจมส์ที่นำมาให้ชมกันนะครับ อาจารน์หนวดท่านเมตตาจริงๆ  :015:
วันไหนผมไปวัดบางพระต้องเ้ข้าไปหาท่านบ้างแล้ว 
ขอให้พระอาจารย์ต้อยท่านหายจากอาการอาพาธเร็วๆด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอขอบคุณครับคุณเจมส์ ที่ส่งข่าวของท่านพระอาจารย์ต้อยให้ทราบ โชคดีจังนะคุณเจมส์ที่ได้ของดีของท่านอาจารย์หนวด................
                                        :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[shake]ไปวัดเมื่อวันพฤหัสที่ 31 ส.ค.53 เห็นพระอาจารย์ต้อยกลับมาจำวัดที่กุฏิแล้วดีใจจัง..ขอรบกวนศิษยานุศิษย์ทุกท่านอย่าเพิ่งไปรบกวนการพักผ่อนของท่านเลย[/shake][/color]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีกับพี่เจมส์ด้วยครับ งามมากครับ :114:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธิ์จงดลบันดาล ขอให้พระอาจารย์ต้อยท่านหายจากอาการอาพาธในเร็ววันนะครับ
แล้วก็ขอแสดงความยินดีกับพี่เจมส์ด้วยนะครับที่ได้ของดีมาไว้บูชา
เยี่ยมยุทธครับพี่
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:[shake][color=#ff4eff[shake]]ขอแก้ไขข้อผิดพลาดครับไปเมื่อวันที่ 2 ก.ย.53 ครับจำผิดวัน[/shake] :070:ยกพานไป 3 รอบ  จำผิดวันเลย ดูเดือนผิด[/shake][/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2553, 11:27:22 โดย berm »

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยนะครับสำหรับวัตถุมงคล

และขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายดลบันดาลให้หลวงพี่ต้อยท่านหายจากอาพาธเร็วๆด้วยครับ

ออฟไลน์ AMNOUYP

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้อาจารย์หนวดท่านเมตตาให้ผมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 11:46:54 »
กราบนมัสการขอให้หลวงพี่ต้อยท่านหายจากอาพาธโดยเร็วนะครับ
อาจารย์หนวด ท่านเมตตาจริงๆ ครับ
ขอบคุณที่นำเหรียญ หลวงพ่อเปิ่น ลงยาเต็มๆ สวยเดิมๆ มาให้ชมครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: วันนี้อาจารย์หนวดท่านเมตตาให้ผมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 09:44:07 »
สวยงามครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 05:56:35 »
ขอให้หลวงลุงต้อยท่านหายจากอาพาธ เร็ววันนะคะ

ยินดีกับพี่เจมส์ด้วยคะ ได้ของดีอีกแล้ว
อ.หนวดท่านเมตตามากเลย
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple