ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์เจริญรุ่งเรือง อักขระยันต์ลายมือ 9 พระคณาจารย์ . . . ครับ  (อ่าน 2837 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด

วันนี้หยิบผ้ายันต์มาฝาก พี่ น้อง . . . ครับ

เป็นผ้ายันต์ที่ได้รับเมตตามาจาก พระอาจารย์ญา  เมื่อซัก หลาย ปี ก่อน . . . ครับ ( จำม่ายได้แล้ว )

ผ้ายันต์ผืนนี้หลวงปู่ท่านได้ ปลุกเสก ด้วย . . . ครับ  ผมบูชาไว้ที่หน้ารถ . . . ครับ

เชิญรับชม . . . ครับ

=====================================================================

=====================================================================

ศิษย์ : ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตามา ณ.ที่นี้ด้วย . . . ครับ  :054:

15; กราบขอบพระคุณ . . . ครับ

--------------------------- โ ช ค ดี มี ค ว า ม สุ ข ทุ ก ท่ า น ค รั บ ---------------------------

06;

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ผ้ายันต์เจริญรุ่งเรือง อักขระยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ย. 2553, 03:50:28 »
ผ้ายันต์สวยงามมาก มีอักขระยันต์ลายมือของหลวงปู่เปิ่น หลวงปู่มี หลวงปู่ไสว หลวงพ่ออุตมะ หลวงพ่อจรัญ
สุดยอดทุกเกจิเลยครับ
ขอบคุณพี่เซอร์ดอนที่นำผ้ายันต์สวยๆมาชมกันนะครับ ขอบคุณครับ  :016: :015:  :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2553, 03:51:03 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
งดงามมากครับพี่เซอร์ดอน หลวงพี่ญาท่านเมตตามากครับ  :054:

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
 :016:แจ่มจริงๆครับ :015:

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
ขอแจมด้วยครับ ผ้ายันต์ลายมือ 108 คณาจารย์ ออกวาระเดียวกันที่วัดนกครับ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามทั้ง 2 ผ้ายันต์เลยครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0ขอบคุณท่านเซอร์ดอน และท่านโนบิด้วยนะครับที่นำของดีมาให้ชม :114:
...เป็นยันต์ที่มีความเป็นศิริมงคลต่อบ้านนั้นนักแล..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ผ้ายันต์สวยงามทั้งสองท่านเลย 25;

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณทั้งสองท่านครับ เป็นผ้ายันต์ที่สวยงามเข้มขลังจริงๆครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕