ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลงนะหน้าทอง  (อ่าน 4411 ครั้ง)

ออฟไลน์ BG

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากลงนะหน้าทอง
« เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 10:59:21 »
พอดีแฟนเคยสักน้ำมัน กับลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น แต่ไม่ได้ไหว้ครูนานแล้ว เค้าเลยอยากไปสักใหม่ เลยอยากสอบถามว่าการไปสักมีวันที่ทางวัดกำหนดไว้เฉพาะหรือป่าว หรือวันไหนก้อได้แล้วแต่เราสะดวก (เสาร์-อาทิตย์) แล้วถ้าอยากลงนะหน้าทองต้องไปลงวันไหนคะ และค่าครูเท่าไหร่คะ รบกวนผู้รู้มาตอบด้วยนะคะ ถ้าได้วันเสาร์-อาทิตย์ 11-12 ก็จะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากลงนะหน้าทอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 11:25:12 »
ไปได้ทุกวันตามสะดวกครับ/ แต่เสาร์-อาทิตย์คนค่อนข้างจะเยอะครับเพราะตรงกับวันหยุด ควรไปเช้าๆหน่อยก็ดีครับ

ค่าครู 25 บาท/ ชุดดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ เช่าตามหน้ากุติเอานะครับ(สักและลงนะหน้าทอง) / หลวงลุงติ่ง หลวงลุงต้อย 2ท่านนี้ ลงนะหน้าทอง  / แผ่นทองคำซื้อไปเองตางหากได้นะครับ

หรือลงทองกับหลวงพ่อสำอางค์ที่กุติใหญ่ กุติที่ใว้สังขารหลวงปู่เปิ่น ทำบุญ20 บาทได้3 แผ่น 9 แผ่น 60บาท ครับ  

(ช่วงนี้หลวงลุงต้อยท่านอาพาธอยู่นะครับ รอท่านหายดีก่อนก็ได้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2553, 11:29:50 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ BG

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 12:04:34 »
ไปได้ทุกวันตามสะดวกครับ/ แต่เสาร์-อาทิตย์คนค่อนข้างจะเยอะครับเพราะตรงกับวันหยุด ควรไปเช้าๆหน่อยก็ดีครับ

ค่าครู 25 บาท/ ชุดดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ เช่าตามหน้ากุติเอานะครับ(สักและลงนะหน้าทอง) / หลวงลุงติ่ง หลวงลุงต้อย 2ท่านนี้ ลงนะหน้าทอง  / แผ่นทองคำซื้อไปเองตางหากได้นะครับ

หรือลงทองกับหลวงพ่อสำอางค์ที่กุติใหญ่ กุติที่ใว้สังขารหลวงปู่เปิ่น ทำบุญ20 บาทได้3 แผ่น 9 แผ่น 60บาท ครับ 

(ช่วงนี้หลวงลุงต้อยท่านอาพาธอยู่นะครับ รอท่านหายดีก่อนก็ได้ครับ)

ขอบคุณค่ะ
ทั้งสักและลงนะ ค่าครู 25 บาทเท่ากันเหรอคะ แล้วลงวันไหนขลังสุดๆอ่ะคะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.ย. 2553, 08:13:54 »
วันขลังสุดๆคงไม่มีหรอกครับ เอาเป็นว่าเราสะดวกวันไหนก็ตามสะดวกครับ
แต่ถ้าเป็นแบบโบราณ ส่วนมากก็ อังคาร พฤหัส เสาร์ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 09:33:34 »
ในพาน จะประกอบด้วย ดอกไม้ ธูป เทียน และค่าครู 25 บาท ครับต่อ 1 พาน ต่อ 1 ครั้ง ไม่ว่าจะสักหรือว่าลงนะหน้าทอง นะครับ
ทำ 1 อย่างก็ 1 พาน ทำหลายอย่างก็หลายพานครับ ( ถ้าคนเยอะก็รอนานหน่อยครับ ) สักและลงนะหน้าทองได้ทุกวันครับ ดีทุกวัน ไม่มีวันไหนไม่ดีครับ อยู่ที่คนประพฤติมากกว่าครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 09:43:34 »
อ.หนวดท่านบอกว่า  ถ้าลงด้านเมตตาให้ลงวันจันทร์ก็ดีครับเป็นการเสริม  :001:

ผมว่าแล้วแต่สะดวกดีที่สุดครับ...โชคดีครับเดินทางปลอดภัย  :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ย. 2553, 09:47:00 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 01:50:53 »
อยากไปลงนะ จังอ่ะคับ เด๋ววันพรุ่งนี้จาแวะไปคับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 ก.ย. 2553, 02:04:22 »
ขอบคุณ
ได้ความรู้มากมาย

:016:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple