ผู้เขียน หัวข้อ: พระสิวลี วัดโพธาวาส เพชรบุรี  (อ่าน 1604 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

นำมาให้พี่ๆ สมาชิกให้ชมกันครับ ได้มาจากการไปไหว้พระ 9 วัด ขสมก. ที่จังหวัดเพชรบุรี เมืองมือปืนครับ อิอิ

ขอบคุณพี่ที่รับชมนะครับ รักพี่ๆ ทุกคนครับ  :001: :001: :001:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ตอบ: พระสิวลี วัดโพธาวาส เพชรบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 10:21:02 »
สวยมากครับ พระองค์นี้ ครับ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: พระสิวลี วัดโพธาวาส เพชรบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ย. 2553, 10:34:55 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 02:42:16 »
สวยงามครับ แล้วขนาดของพระสิวลี กี่นิ้วเหรอครับดูใหญ่นะครับท่าน
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"