ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องทำผิดข้อห้ามคับ  (อ่าน 2659 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thisisbank

• ตติยะ
    • อีเมล
ืผมเข้าใจข้อนี้ดี คือห้ามใช้ปากกับตรงนั้นของผู้หญิงครับ

ผมไม่เคยคิดและไม่เคยทำมาก่อนเลย แต่ผมรักคนนี้มากผมเลยอยากทำให้มีเธอความสุข แต่ ระหว่างที่ทำอยู่ผมไม่่ค่อยชอบเลยครับ เพราะรสชาตมัน- - -มาก ประเด็นคือ พอทำไปได้สักพักไม่ถึงนาที ผมรู้สึกร้อนที่หัวเลยครับ ร้อนมากๆ มากจริงๆเหมือนหัวจะระเบิด จนต้องหยุดทำเลยครับ พอหยุดทำก็ยังรู้สึุกร้อนๆมึนหัวอยู่ สักพักจึงหาย  หลังจากนั้นผมก็ขอขมา (ในใจ) ว่าขอโทษที่รู้ข้อห้ามแต่ยังละเมิด และพยายามทำใจให้สบายแล้วครับ

ไม่ทราบว่าเป็นผลจากการที่ผมรู้กฏข้อห้าม และผมละเมิดกฏนั้นใช่ไหมครับ แล้วคนที่เคยทำเป็นเหมือนผมไหมครับ

เร็วๆนี้ผมจะไปสักเพิ่ม แล้วให้หลวงพ่อท่านเป่าให้ใหม่นะครับ    ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามเรื่องทำผิดข้อห้ามคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 01:59:05 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ เพราะไม่เคยเป็น

ยังไงเพื่อความสบายใจ แวะไปวัดก็ดีครับผม  :050:

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ขอสอบถามเรื่องทำผิดข้อห้ามคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 02:30:30 »
เข้าไปหาท่านเลยคับ เพื่อความสบายใจ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 08:23:11 »
เป็นความเชื่อส่วนตัวว่าไม่ควรทำนะครัับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับข้อห้ามของแต่ละครูบาอาจารย์ท่านกำหนดไว้ด้วย
สำหรับผมเนี่ยห้ามเด็ดขาด ของรักษาที่มีอยู่จะรักษาไม่ได้ครับ
ปล.เป็นความเห็นส่วนบุคคลนะครับ ไม่ควรนำมาตัดสินว่าได้หรือไม่ได้ครับ แต่ถ้าไม่สบายใจเข้าหาครูบาอาจารย์แล้วถามท่านเลยครับ รับรองได้คำตอบที่ชัดเจนแน่ ถ้ากล้าถามนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 09:03:10 »

อะไรที่ทำแล้วสบายใจก็ทำครับ ถ้าไม่สบายใจก็อย่าทำครับ มีของที่ต้องรักษากว่าจะได้มาเจ็บไม่รู้เท่าไหร่? ทำอะไรก็ให้คิดให้ดีก่อนที่จะทำครับ เพราะถ้าทำแล้ว จะย้อนกลับไปยากนะครับ ถ้าไม่สบายใจก็เข้าหาครูบาอาจารย์หรือหลวงพี่ท่านขอขมาในสิ่งที่เราทำ ขอให้ท่านเมตตาครอบให้ครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 09:18:10 »
ขึ้นอยู่กับแต่ละสำนักที่ห้ามมานะครับ สำหรับผมไม่ซีเรียสครับเรื่องแบบนี้
มันเป็นเรื่องธรรมชาติ ก่อนทำอะไรบอกกล่าวท่านก่อนก็ดีครับเชิญท่านออกก่อนชั่วคราว ไม่ใช่กำลังทำแล้วนึกถึงเหอๆๆอันนี้น่ากลัวครับ

เรื่องแบบนี้ผมเคยถามพระอาจารย์ท่านทีและครับท่านก็ได้เมตตาให้ความรู้มาว่า  

จริงๆแล้วในขณะที่เรามีเพศสัมพันธ์กันนั้น เทวดาหรือครูบาอาจารย์
ท่านจะไม่อยู่ ท่านจะออกไปชั่วคราว ในจังหวะนั้นเขาเรียกว่า "ปลอง "
หรือในขณะที่เรากำลังนั่งถ่ายทุกข์อยู่นั้น เทวดาหรือครูบาอาจารย์ท่าน
จะไม่อยู่ คนที่เคยหนังเหนียว คงกระพัน ก็จะเปื่อยไม่เหนียวไม่คง
แต่เมือเราเสร็จกิจแล้ว ครูบาอาจารย์เทวดาท่านก็จะกลับเข้ามาคุ้มครองเราใหม่
จังหวะที่เรากำลังทำกิจนั้น เขาเรียกว่า "ว่างเทวดา " อย่าไปสงสัยหรือกังวลใจ
ของนั้นยังอยู่เหมือนเดิม แต่ถ้าไม่แน่ใจ ก่อนจะทำกิจก็เชิญครูบาอาจารย์ออกเสียก่อน
เสร็จกิจแล้วค่อยเชิญท่านเข้ามาใหม่

ขออนุญาตกราบพระอาจารย์นำความรู้นี้มาเผยแพร่อีกครั้ง เพื่อเป็นแนวทางเข้าใจอย่างถูกต้องต่อไป   :054:
แต่ต้องขึ้นอยู่กับแต่ละสำนักด้วยนะครับว่า เขาห้ามหรือป่าว หรือครูบาอาจารย์ท่านสั่งมาว่าห้าม ถ้าห้ามก็ไม่สมควรทำครับของวัดบางพระในการสักยันต์ไม่มีข้อห้าม ข้อนี้ นอกจากลงสาริกาลิ้นทองมาครับก็ไม่สมควรทำ
ขอให้โชคดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 09:22:30 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 09:19:42 »
 :053:[shake]คุณเป็นคนกล้าทำกล้ารับดีครับ...เคยได้ยินหลวงพี่ญา.ท่านบอกว่าถ้าเราจะนอนกับแฟนหรือภรรยาอย่าให้ผู้หญิงอยู่ด้านบนของจะไม่อยู่...ไม่รู้หมายความว่าไงแต่ท่านไม่ได้บอกวิธีแก้ให้ฟังครับ....( รอผู้รู้ท่านอื่นแนะนำนะครับ )[/shake]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 09:23:13 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:13:06 »
อ้าว ห้ามอยู่ข้างบนด้วยหรอ - -!! แย่จัง (แอบเรทขอโทษค่ะ)
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 02:22:47 »
 กวน มึน โฮ    :053: :053: :053:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 10:15:06 »
จุดธูปบอกครูบาร์อาจารย์ว่า สิ่งที่ลูกศิษย์ทำไปนั้น ลูกศิษย์ รู้เท่าไม่ถึงการ ลูกศิษย์ขอขมาครูบาร์อาจารย์ ครับ คราวหน้า ถ้าไม่แน่ใจข้อห้ามอะไร ให้เข้าไปมาถามในบอร์ดก่อนก็ได้นะครับ เดี๋ยวจะพลาดเหมือนครั้งที่แล้วอีกครับ
ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจ  ศรัทธา ด้วย ปัญญา นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2553, 10:15:35 โดย นายธรรมะ »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:18:14 »
ศรัทธาครับ ศรัทธา สำหรับผมคิดแต่ว่าไม่ไปยุ่งกับ ลูก เมีย ผู้อื่นครับ กับแฟนผมไม่คิดมากครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"