ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว ครับ  (อ่าน 1760 ครั้ง)

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
แจ้งข่าว ครับ
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 08:10:26 »
พระ อจ.ตั๊ก อาำพาธ
ด้วย โรคหัวใจ ไขมันในเส้นเลือด ฯลฯ
ขณะนี้กลับมาพักที่กุฎิแล้ว

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: แจ้งข่าว ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 08:16:34 »
ขอบคุณครับสำหรับข่าวครับ ขอให้ พระ อจ.ตั๊ก หายเร็วๆนะครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ leaflet

• ARS LONGA VITA BREVIS.
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 08:24:32 »
 :058:ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว
แต่ "พระ อจ." น่าจะพิมพ์ว่า "พระอาจารย์" จะดีกว่านะครับพี่น้อง

- ร่วมกันสืบสานภาษาและวัฒนธรรมที่ดีของไทยสืบต่อไป ด้วยการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
(ภาษาไทยถ้าตั้งใจ มีสติในการใช้ จะไม่มีคำว่าผิด)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.ย. 2553, 08:25:49 โดย leaflet »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 10:04:16 »
ขอบคุณครับ................. :090: :090: :114: :090: :090:.............................

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ก.ย. 2553, 10:34:39 »
ขอบพระคุณท่าน ooo ที่แจ้งข่าวครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 12:05:21 »
ขอให้หลวงพี่หายอาพาธโดยไวนะครับ
ร่างกายแข็งแรงๆ  :050:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 07:16:34 »
ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าวครับ ขอให้พระอาจารย์หายอาพาธโดยไวนะครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 09:21:20 »
กราบขอบพระคุณท่าน ooo มากครับที่แจ้งข่าว  :054:

ขอให้หลวงพี่ตั๊ก หายใวๆนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 10:03:21 »
 15;    ขอบคุณมากค่ะ..ที่บอกข่าวให้ทราบ  ขอให้พระอาจารย์หายไวๆ .นะค่ะ   36;

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:22:36 »
ขอขอบคุณนะครับที่แจ้งข่าวให้ทราบ ขอให้พระอาจารย์ตั๊ก ท่านหายเร็วๆ นะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ก.ย. 2553, 01:47:55 »
ขอบพระคุณท่าน ooo มากครับที่แจ้งข่าว   

ขอให้หลวงพี่ตั๊ก หายเร็วๆนะครับ