ผู้เขียน หัวข้อ: ^-^ ..นนทบุรี บางใหญ่บ้านเรา วิวสวย.. ^-^  (อ่าน 3774 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

กราบสวัสดีพี่ๆทุกท่านนะครับที่เข้ามาชม วันนี้ได้มีโอกาศไปบ้านที่นนทบุรี อยู่บางใหญ่ติดคลอง
เลยเก็บภาพมาให้ชมกัน  วัดที่นำรถไปจอดวัดอัมพวัน แล้วก็เริ่มเดินดูรอบๆวัด น้ำตาแทบไหลครับ คิดถึงเหลือเกิน
พอมาดูหอไตรกลางน้ำรู้สึกเสียดายมากๆ ที่จริงน่าจะให้มีคนทำความสะอาดดูแลมากกว่านี้ น่าเสียดาย มองข้ามไปได้ยังไง
แล้วก็ข้ามสะพานเดินไปตรงบ้านผมที่อยู่นนทบุรี เลยเก็บภาพชีวิตชาวคลอง ก๋วยเตี๋ยวที่ขายตามเรือ ของที่ขายตามเรือ อร่อยมาก ขอบอก
เห็นบ่อยแล้วครับ ชีวิตชาวคลองบางใหญ่ เป็นวิถีชีวิตคนกับสายน้ำยังไม่เลือนหายไปจากกัน  รูปกระดาษษาเกะรูป เป็นของบ้านผมเองครับ
เป็นไงบ้างครับ ฝีมือคนบางใหญ่ทำเอง มีความสุขมากๆ ครับวันนี้ เลยเก็บภาพมาให้พี่ๆชมเท่านี้ก่อน
พอตกบ่ายแก่ๆ ฟ้าเริ่มครึ้ม ฝนเริ่มลงเม็ด ดูแล้วชิล ชิลเลยครับ  อยากไปอีก อยากไปอีก  :001: :001:
ขอบคุณพี่ๆ ที่ติดตามชมนะครับ ภาพอาจไม่ชัดก็ขออภัยด้วย
รักพี่ๆ สมาชิกทุกท่านครับ ขอบคุณครับ ..

NoCopy picture .. [/b][/color]

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: ^-^ ..นนทบุรี บางใหญ่บ้านเรา วิวสวย.. ^-^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 06:29:53 »
สวยงาม เงียบสงบดีครับ..
ผมยังแอบไปบ่อยๆ..เพราะอยู่ใกล้ครับ..
วัดบางม่วง...วัดคงคา แอบไปกินเตี๋ยวเรือ..เหอๆๆ
ผมอยู่แถวพุทธมณฑลสาย2 ครับ...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
ตอบ: ^-^ ..นนทบุรี บางใหญ่บ้านเรา วิวสวย.. ^-^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 06:41:24 »
งามอย่างวิถีชาวบ้าน  สงสัยต้องหาบ้านแถวนนท์บ้างซะแล้ว
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 08:20:43 »
ขอบคุณท่านขุนแผนครับนำภาพบรรยากาศสงบเงียบสบายๆมาฝากกัน วัดอัมพวันเคยเข้าไปครั้งนึงบรรยากาศเงียบสงบดีมาก แต่ยังไงถ้าเพื่อนๆไปแถวนั้นก็อย่าลืมเลยมากราบหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บ้างนะครับ :009:
**ขออนุญาตินำรูปหลวงปู่มาฝากกันครับ ถึงกายสังขารท่านจะโรยราตามอายุขัย แต่จิตใจท่านเกินร้อย ขออนุญาติพี่คนอัศจรรย์เจ้าของภาพด้วยนะครับ**

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ก.ย. 2553, 08:24:01 โดย rastafa »

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ย. 2553, 10:52:31 »
ขอกราบนมัสการหลวงปู่แย้มด้วยความเคารพครับ................สาธุ...... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 08:58:41 »
ขอบคุณท่านขุนแผนครับนำภาพบรรยากาศสงบเงียบสบายๆมาฝากกัน วัดอัมพวันเคยเข้าไปครั้งนึงบรรยากาศเงียบสงบดีมาก แต่ยังไงถ้าเพื่อนๆไปแถวนั้นก็อย่าลืมเลยมากราบหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน บ้างนะครับ :009:
**ขออนุญาตินำรูปหลวงปู่มาฝากกันครับ ถึงกายสังขารท่านจะโรยราตามอายุขัย แต่จิตใจท่านเกินร้อย ขออนุญาติพี่คนอัศจรรย์เจ้าของภาพด้วยนะครับ**

ด้วยความเคารพครับพี่  ช่วงนี้ไม่ไ้ด้เข้าวัดเลยครับ หลวงปู่เป็นอย่างไรบ้างครับ
อยากให้หลวงปู่อยู่เป็นมิ่งขวัญชาววัดตะเคียนและลูกศิษย์ลูกหาไปนานๆครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 02:03:23 »
ท่าน restafa ครับ หลวงปู่อาพาธอีกแล้วหรอครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ mootongdang

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:29:38 »
เอ...รู้สึกตอนนี้ท่านพักรักษาตัวอยู่ที่วิชัยยุทธนะครับ...อนุโมทนาด้วยครับ

บ้านริมน้ำงามครับ...

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:39:10 »
แหมๆ ท่านขุนแผนอยู่หลังบ้านเรานี่เอง ^^
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:49:57 »
ขอบคุณครับท่าน