ผู้เขียน หัวข้อ: พระเครื่องหลวงพ่อเปิ่น อยากทราบว่าเนื้ออะไรนะครับ  (อ่าน 2292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   วันนี้นำมาให้ชมกันสามองค์นะครับ
อยากทราบว่าเป็นเนื่้อโลหะอะไรนะครับ
ยกเว้นองค์สุดท้ายได้มาตอนจากวัดบางพระ
ทุกชิ้นตอนที่ได้มาตอนที่หลวงพ่อดำรงขันธ์อยู่นะครับ
 แสดงความเห็นได้เต็มที่ครับ
ขอบคุณครับ

เค้าตอกเลขตอกโค๊ตกันในถุงเลย

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
สวยงามมากครับผม

:016:  :010: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
องค์สุดท้าย เนื้อระฆังแตกครับ เป็นพระหล่อเนื้อระฆังแตกรุ่นแรก รุ่นสร้างสะพานปี 30  :016:

กริ่งอุดมประชานารถ เนื่้อนวะครับ (ดูจากโค๊ดที่ก้นพระ)

เหรียญอะเมซิ่ง น่าจะเนื้อทองแดงนอกครับ :002:

ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมครับ เลี่ยมทองซะด้วย :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณมากมายครับ
  สำหรับคำตอบ
เดี้ยวจะมีมาหาคำตอบเรื่อยๆครับ
  ท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมเรียนเชิญครับ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
:016:เหรียญอเมซซิ่ง เป็นเนื้อนวะโลหะครับ :015:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
สวยทั้ง3เลยครับ โดยเฉพาะรูปหล่อองค์สุดท้ายดูเข้มขลังมากครับ
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
พระกิ่งอุดมประชานาถ เนื้อนวะโลหะแก่ทองครับ  :015:

สร้างในคราวฉลองสมณะศักดิ์

มีเนื้อทองคำ  เงิน  นวะแก่ทอง และทองดอกบวบ

รู้สึกว่าราคาบูชาตอนออกจากวัดเนื้อนี้จะสูงกว่าเนื้อเงินด้วยครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมให้ชม สวยทุกองค์เลย