ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม  (อ่าน 2764 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
« เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 02:43:53 »
เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมาผมมีโอกาสไปอยุธยาเลยไปกราบหลวงพ่อเอียด (พระสุนทรธรรมานุวัตร ) วัดไผ่ล้อม อ.บางบาล จ.อยุธยา
เลยเก็บภาพมาฝากอีกตามเคยครับ  :004:

หลวงพ่อท่านเมตตามากครับไม่ถือตัวเลย เป็นถึงพระระดับเจ้าคุณแล้ว ท่านเมตตาจริงๆยิ้มแย้มตลอด

ผมเลยบูชาวัตถุมงคลของท่านแล้วให้ท่านเมตตาอธิฐานจิตให้อีกที

มารับน้ำมนต์หลวงพ่อเอียดกันครับ

หลวงพ่อท่านมีกิจมากจริงๆ พอเสร็จจากนั้นท่านก็ไปกิจนิมนต์ต่อ ท่านไม่ค่อยอยู่ที่วัด วันนั้นผมโชคดีท่านอยู่วัดพอดี
โอกาสหน้า ถ้าผมไปที่ไหนก็จะเก็บภาพมาฝากอีกครับ พี่น้องชาววัดบางพระ  :054:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ mootongdang

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อเอียด วัดไผ่ล้อม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:22:53 »
พรรษานี้ท่านมีออกอะไรรึเปล่าครับ... :053:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 03:40:24 »
ขอบคุณครับพี่ Jakkrit ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน
ผมเองก็เคยไปกราบท่านอยู่ครั้งนึง วัดร่มรื่น เข้าลึกไปหน่อย
แต่เสียดายครับ เข้าไปไม่ถึงท่าน เพราะวันนั้นคนเยอะเหลือเกิน ได้แต่ยืนนมัสการท่านอยู่ห่างๆ
วัดไผ่ล้อมอยู่ไกล้ๆ วัดนกกระจาบครับ  :016: :015:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2553, 09:47:51 »
โชคดีมากๆครับ :090:

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.ย. 2553, 07:06:35 »
เสมาเสาร์ห้าปี 39 ของท่าน สุดๆครับ  :054:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...