ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบอาการหลวงพระอาจารย์ต้อย  (อ่าน 2251 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
อยากทราบอาการหลวงพระอาจารย์ต้อยจังเลยครับว่าท่าน หายจากอาการอาพาธแล้วรึยังครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: อยากทราบอาการหลวงพระอาจารย์ต้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 07:02:04 »
มาติดตามด้วยความเป็นห่วงท่านอาจารย์ ครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ploinampech

• ตติยะ
ตอบ: อยากทราบอาการหลวงพระอาจารย์ต้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 2553, 08:49:58 »
อ้างจาก: เสือพุทธคุณ link=topic=19104.msg1ีบหนเ้63897#msg163897 date=1285140695
อยากทราบอาการหลวงพระอาจารย์ต้อยจังเลยครับว่าท่าน หายจากอาการอาพาธแล้วรึยังครับ
อยากทราบความคืบหน้าของอาการท่านเหมือนกันค่ะ ด้วยความเป็นห่วงนะคะ
ใครทราบช่วยUpdateอาการของท่านให้ด้วยนะคะอยู่ไกลไม่ได้ไปเยี่ยมท่านเลยคะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:23:20 »
อัปเดต ให้ครับ

สรุป หมอประชุมกันแล้ว ตกลง นัดวันผ่า วัน พฤหัสที่ 30 นี้แน่นอนแล้วครับ (นี่ขนาด ลัดคิวให้แล้วน๊ะเนี่ย คิวยาวเหยียด)

ตอนนี้ ท่านคงปกติอยู่ครับ ถอดสายอ๊อกซิเจนออก หายใจแบบปกติครับ  หมอให้พักผ่อนมากๆ ไม่อยากให้ตื่นเต้น ทำตัวสบายๆ

ตอนนี้ ทำใด้อย่างเดียว ภาวนา ให้ทุกอย่าง ราบรื่น ไม่มีอะไรมาขวางกั้นอีก สาธุ :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 08:08:53 »
ขอบพระคุณครับพี่ชาญ ขอให้การผ่าตัดหลวงน้าต้อยราบรื่นและผ่านไปด้วยดีครับ.......สาธุ...สาธุ...สาธุ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 09:09:55 »
ขอบคุณพี่ชาญครับ ....พี่ช่วยส่งข่าวบ่อยๆด้วยนะครับอยากได้เบอร์โทรของพี่ด้วยยิ่งดีครับ เพราะว่าพี่มีเวลาอยู่ใกล้ชิดหลวงพี่ต้อยจะได้สอบถามจากพี่ได้ ผมทำงานต่างจังหวัดนานๆจะไปที่วัดสักทีครับ ขอขอบคุณพี่ชาญอีกครั้ง
                                                     :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 12:56:41 »
  ขอบคุณครับพี่ชาญที่แจ้งข่าว.......ให้ทราบเป็นระยะ ๆ....ขอบารมีหลวงปู่ให้พระอาจารย์ต้อยหายไวๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2553, 12:57:16 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 08:16:32 »
ขอบคุณ คุณพี่ชาญ มากค่ะ ที่แจ้งข่าวให้ทราบกันทั่วหน้า

ตอนนี้ทำได้ก็เพียงสวดมนต์ภาวนาอธิฐานจิตขอบารมีหลวงปู่เปิ่น

และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกให้ช่วยให้การผ่าตัดผ่านไปด้วยดี

ขอเชิญศิษย์หลวงพ่อทุกท่านช่วยกันร่วมสวดมนต์ภาวนาด้วยนะคะ

ขอบพระคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ JET LEE

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 10:49:40 »
ขอให้หลวงน้าต้อยหายเร็วๆนะครับ..สาธุ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:27:56 »
ขอบคุณครับพี่ชาญ ลูกศิษย์ลูกหาที่ไม่มีโอกาสไปเยี่ยมท่านเองก็ได้อาศัยติดตามจากพี่นี่แหละครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:31:37 »
ขอบคุณมากๆๆเลยครับ จะได้รู้ข่าวสารบ้าง อยากไปเยี่ยมจัง แต่กลัวท่านไม่ได้พัก ไว้หายเด๋วผมจะไปเยี่ยมดีกว่า
ขอบคุณมากๆๆนะครับ

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 08:48:53 »
ขอบคุณครับพี่ชาญ สวดมนต์ภาวนาทุกวันขอให้หลวงพี่ต้อยหายโดยเร็วไวครับ

ออฟไลน์ เขี้ยวเสือ

• ตติยะ
  • ""บูชาคุณแผ่นดิน""
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 07:46:05 »
"" ขอให้ท่านหายป่วยโดยเร็วพลัน มีสุขภาพแข็งแรง สาธุ สาธุ ""

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 10:59:31 »
ขอให้พระอาจารย์หายป่วย สุขภาพแข็งแรง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 11:34:08 »
ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายไวๆ ครับ

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ย. 2553, 03:55:47 »
ขอบคุณมากครับ ลูกศิษย์ที่อยู่ห่างไกล ได้รับทราบข่าวโดยทั่วกันเพราะ คุณชาญ

ขอให้พระอาจารย์ต้อยหายจากอาพาธในเร็ววันด้วยเทอญ