ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่นักสะสมหากัน 1  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญที่นักสะสมหากัน 1
« เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 01:04:02 »

วันนี้ขอเอาภาพ เหรียญรัชกาลที่ ๕ ของเพื่อนที่เอามาให้ดู  ผมเลยถ่ายเก็บไว้พอดีเป็นของเลียนแบบครับเลยเอามาให้ศึกษากันครับ

เหรียญที่รลึกเสด็จพระราชดำเนินประพาศยุโรป

เหรียญแรกนี้ทำเลียนแบบครับ

เหรียญที่ 2นี้ เป็นของท่านราหู(น้องบอล)ครับ ขอขอบคุณท่านราหูด้วยครับ

ลองเทียบกันดูนะครับ ลองสังเกต()ตัวแรกของหน้าเหรียญดูนะครับ เอาไว้เป็นวัคซีนป้องกัน  ศึกษาและสะสมครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เหรียญที่นักสะสมหากัน 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 04:35:50 »
เหรียญแบบนี้น่าสะสมมากครับ เคยเห็นพระปู่อยู่ ปู่ผมสะสมเหรียญคล้ายๆ แบบนี้

แต่น่าเสียดาย มรดกไม่ตกมาถึงผมเลย มีตกมาแค่องค์เดียวแขวนอยู่ทุกวัน ...  :095:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 05:35:23 »
รุ่นนี้ราคาค่างวดก็พอสมควรเลยนะครับ พี่เจมส์
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:07:17 »
เหรียญงามมากเลยค่ะ ชอบจัง
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:34:48 »
สุดยอดครับพี่เจมส์ ใช่เหรียญที่ติดเสื้อของข้าราชการชั้นสูงหรือเปล่าครับพี่
เพราะผมแว้บๆว่าเจ้านายผมเขาติดที่เสื้อตอนไปทำงานสำคัญๆน่ะ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2553, 07:38:17 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:47:29 »
สวยครับสวย
ขออนุญาตโชว์บ้างนะครับ

"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 07:49:21 »
 O0ใช่แบบนี้หรือปล่าวครับพี่เจมส์.. :114:
เก๊
แท้

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 10:25:08 »
O0ใช่แบบนี้หรือปล่าวครับพี่เจมส์.. :114:
เก๊
แท้

นั่นนะครับโด้

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ย. 2553, 08:27:50 »
สวยคะ เหรียญของบอล เนื้อเงินด้วย   :016:
ชอบอิกแระ   :097:

ขอบคุณ พี่เจมส์ และ บอล ด้วยนะคะ ทีนำมาให้ศึกษา
:089:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple