ผู้เขียน หัวข้อ: ^-^...หลวงพ่อโสธร แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา...^-^  (อ่าน 1366 ครั้ง)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
องค์แรกพระหลวงพ่อโสธร เป็นพระประธานประจำบ้านครับ

พระหลวงพ่อโสธร องค์ขวาใช้แบงค์ 20 บาท ทำครับ สวยงามมาก

ขออภัยด้วยครับถ้ารูปภาพไม่ชัดครับ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ prince_tiger

• ตติยะ
    • MSN Messenger - i_have_a_story@windowslive.com
    • Yahoo Instant Messenger - nikky.human@yahoo.com
    • อีเมล
ตอบ: ^-^...หลวงพ่อโสธร แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา...^-^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2553, 10:52:03 »
งดงามมากครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ^-^...หลวงพ่อโสธร แปดริ้ว ฉะเชิงเทรา...^-^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 04:21:42 »
งดงามมากเลยครับ ...  :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 06:29:50 »
งดงามน่าบูชาจริงๆครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2553, 06:40:40 »

ที่หิ้งของผมก็มีแค่ 2 องค์นี้แหละครับ ติชมด้วยนะครับ ชอบหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือปางนี้มากอะครับ
หลวงพ่อยิ้มสดใสมากครับ เวลาไหว้ก็พลอยอิ่มใจไปด้วยครับ
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม