ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ดูพระให้ทีครับ เป็นหลวงพ่อเปิ่นทั้งหมดครับ ไม่ทราบว่าแท้หรือไม่  (อ่าน 3154 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนด้วยนะครับ พอดีเก็บไว้นานมากแล้วครับ ดูพระไม่เป็นครับ เลยถ่ายรูปมาให้ทุกๆท่านใช้ชมกันครับ
แล้วขอความเห็นด้วยครับ ว่า องค์ไหนน่าคล้องคอที่สุดครับ ผมว่าจะเอาไปใส่กรอบบูชาครับ

ตอนนี้อายุก็ปาไปเบญจเพศแล้วครับ พร้อมที่จะสักแล้วครับ ตอนนี้ข้างหลังยังไม่มีรอยอะไรเลย นอกจากรอยสิว ควรเริ่มจากสักอะไรเป็นลำดับแรกครับ แล้วขั้นตอนการยกพานต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วอาจารย์สักท่านไหนที่สักหมึกได้คมที่สุดครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ดูให้หน่อยนะครับ รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ลงภาพอย่างไรครับ ลองทำแล้วมันไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ลงรูปครบแล้วครับ ช่วยดูหน่อยนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ พอดีเก็บไว้นานมากแล้วครับ ดูพระไม่เป็นครับ เลยถ่ายรูปมาให้ทุกๆท่านใช้ชมกันครับ
แล้วขอความเห็นด้วยครับ ว่า องค์ไหนน่าคล้องคอที่สุดครับ ผมว่าจะเอาไปใส่กรอบบูชาครับ

ตอนนี้อายุก็ปาไปเบญจเพศแล้วครับ พร้อมที่จะสักแล้วครับ ตอนนี้ข้างหลังยังไม่มีรอยอะไรเลย นอกจากรอยสิว ควรเริ่มจากสักอะไรเป็นลำดับแรกครับ แล้วขั้นตอนการยกพานต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วอาจารย์สักท่านไหนที่สักหมึกได้คมที่สุดครับ ตอนนี้พร้อมที่จะสักแล้วครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สวยครับ  แต่ละองค์สวยๆทั้งนั้น รอสายตรงมาฟันธงอีกทีนะครับ
พระปรกโพธิ์พิมสะดุ้งกลับ ว่ากันว่ากลับร้ายกลายเป็นดีนะครับ   
เป็นวิชาสายเดียวกับของหลวงปู่บุญวัดกลางบางแก้ว 

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
องค์ล่างน่าขึ้นคอนะครับ ได้ทั้งบารมีพระพุทธและของหลวงพ่อเปิ่นด้วย

• จตุตถะ
    • อีเมล
ภาพอาจไม่ชัดนะครับ ต้องขออภัยมาไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
บางคำพูดที่ได้พิมพ์ไป อาจจะมีตกล่น หรือไม่ถูกต้อง รบกวน ชี้แนะด้วยนะครับ
วันพฤหัสนี้ผมว่าจะเดินทางไปที่วัดบางพระเพื่อสักหมึกครับ ท่านใดอยู่ใกล้เคียงช่วยแนะนำด้วยนะครับ
(ยังกลัวหลงอยู่เลย)

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แท้ทุกองค์ครับ ดีใจด้วยครับ :015:

• จตุตถะ
    • อีเมล
แท้ทุกองค์ครับ ดีใจด้วยครับ :015:
ขอบคุณครับ  พอดีผมจะนำไปเลี่ยมคล้องคอครับ (เลือกเองไม่ถูกครับ รบกวนหน่อยครับ ว่าองค์ไหน สมควรที่สุด)

ออฟไลน์ commandov2

• จตุตถะ
    • อีเมล
องค์ไหนก้อได้ครับ เพราะมีหลวงพ่ออยู่ทุกองค์ครับ

อยู่ที่จิตของเราครับ ห้อยแล้วสบายใจ องค์ไหนก้อได้เหมือนกันครับ
สิ่งทั้งหลายทั้งปวงล้วนไม่เที่ยง ไม่ควรยึดมั่นถือมั่น

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับท่าน............... :090: :090: :114: :090: :090:................

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วย สวยครับของหลวงพ่อเป็นองค์ไหนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
เรานับถือลพ.จะเป็นองค์ไหนก็ได้บารมีลพ.มีอยู่ในพระที่คุณนำมาให้ดูไม่ต้องกังวลครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
เมื่อวานไปฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ของวัดบางพระอย่างเป็นทางการ
หลวงพี่แป๊ว ท่านเมตตา สักหมึกให้ครับ ได้มาแล้ว 9 ยอดครับ
ก่อนกลับ ก็ลงนะที่หลวงพ่อสำอาง รู้สึกสบายใจขึ้นเลยครับ
ขอคำแนะนำในการดูแลรอยสักด้วยครับ รู้สึกตอนนี้มันตึงๆคันๆ ครับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นองค์ไหนก็คล้องคอได้ทุกองค์ล่ะครับ ขอให้เป็นหลวงพ่อเปิ่นก็พอแล้วครับ

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"