ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมสนุกกันครับ...งวดนี้เหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือนะครับ.(สวยกริ๊บๆ)  (อ่าน 2952 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

รางวัลเหรียญเอกลักษณ์นั่งเสือ หลวงพ่อเปิ่น ปี 2537 ครับ
ตามรูป....(สวยมากพร้อมกล่องอยู่ครบครับ)

คําถามรอนิดนึงนะครับ..คงไม่เกิน 19.00 น ครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

• สัตตมะ
  • **
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
มาแล้วครับ...
โช๊ะ...ช๊ะ...แช๊ง...ถามว่า..

1.หอมเชียงหรือพระเจ้า 108 พระองค์  พุทธคุณ 108 ครอบจัรกวาล
ที่วัดบางพระ ชื่อท่านใดที่ได้ชื่อว่า world reccord...ชื่อผู้มีรอยสักยันต์นะครับ คือ.....
2.และผู้ที่ได้ชื่อใน world reccord พระอาจารย์ท่านใดเป็นผู้สักครับ......
3.การสัก ใช้เวลากี่วัน...และกี่คืน....
4.ยันต์หอมเชียงที่พี่ที่ได้ world reccord มีขนาดเท่าไหร่ครับ..
5.สุดท้าย..รูปนี้ นาคทางขึ้นของวัดมีชื่อ วัดอะไรครับ...และจังหวัด....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2553, 07:18:36 โดย pepsi »

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :095: ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ
ตามฝันกันต่อไป

• สัตตมะ
  • **
ยากไปหรือเปล่าครับ...

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ยากครับ ยาก ยากตรงทางขึ้นวัด อะครับ อย่างอื่นได้แล้วครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2553, 07:53:24 โดย tong_lomsak »
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ยากจ้า อันที่ 5 ไม่รู้เลย
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
1.หอมเชียงหรือพระเจ้า 108 พระองค์  พุทธคุณ 108 ครอบจัรกวาล
ที่วัดบางพระ ชื่อท่านใดที่ได้ชื่อว่า world reccord...ชื่อผู้มีรอยสักยันต์นะครับ คือ.....
=พี่อ้วน...(พี่ชายพี่ปี๊ด บ้านอยู่ตรงข้ามวัด)

2.และผู้ที่ได้ชื่อใน world reccord พระอาจารย์ท่านใดเป็นผู้สักครับ......
=ฝีเข็ม ลพ.ต้อย

3.การสัก ใช้เวลากี่วัน...และกี่คืน....
= ใช้เวลา 4 วัน 4 คืน
4.ยันต์หอมเชียงที่พี่ที่ได้ world reccord มีขนาดเท่าไหร่ครับ..
ตีตาราง 12X8=96  ใหญ่มาก. เต็มหลัง

5.สุดท้าย..รูปนี้ นาคทางขึ้นของวัดมีชื่อ วัดอะไรครับ...และจังหวัด....
  =วัดป่าภูก้อน บ้านนาคำใหญ่ ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ว้า อดเลย T T ติดข้อ 5 ข้อเดียวเอง TT

้เิิอ พี่ Chotipat พี่ หาได้ไงครับเนี่ย ข้อ5 อะครับ ผมยังหาตาลายเลยครับ อุส่าหาตั่งแต่คุณ pepsi ตั้งคำถาม

T  T ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2553, 08:02:21 โดย ตั้นคนเมืองโอ่ง »

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 :008:เหรียญสวยบาดใจ....ขอร่วมสนุกด้วยคนนะครับ..... :008:

***คุณ ตั้นคนเมืองโอ่ง  ตอบเลยครับ ผมอาจตอบผิดก็ได้ ผมเดาๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.ย. 2553, 08:02:45 โดย Chotipat »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ว้า ไม่ทันซะแล้ว งายยกให้พี่ Chotipat  แล้วกัน  :005:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อ่อ ไม่ แล้วอะครับ เดี๋ยวไปซ้ำพี่ คำตอบก็เหมือนกัน

แหะ ๆ งานนี้อดงานหน้ายังมีอีกครับ แหะๆ สนุึกดีครับๆ ได้ความรู้เพิ่มด้วยครับ ^ ^

• สัตตมะ
  • **
1.หอมเชียงหรือพระเจ้า 108 พระองค์  พุทธคุณ 108 ครอบจัรกวาล
=พี่อ้วน...(พี่ชายพี่ปี๊ด บ้านอยู่ตรงข้ามวัด)

=ฝีเข็ม ลพ.ต้อย

= ใช้เวลา 4 วัน 4 คืน
ตีตาราง 12X8=96  ใหญ่มาก. เต็มหลัง

=วัดป่าภูก้อน บ้านนาคำใหญ่ ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี

ข้อ5  ผมว่ายากแล้วนะครับ..
คุณ Chotipat link หายังไงครับ..
บอกหน่อยครับ..ว่าพิมพ์เข้าไปใน google ว่าอย่างไร ถึงหาเจอครับ...

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ.พี่อ้วน...(พี่ชายพี่ปี๊ด บ้านอยู่ตรงข้ามวัด)
ตอบลพ.ต้อย
ตอบ.4วัน4คืน ถึงกับหลังระบม ^^
ตอบ.ตีตาราง 12X8=96
ตอบ.วัดป่าภูก้อน บ้านนาคำใหญ่ ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี

ยินดีกับพี่ Chotipat ด้วยครับ
มาช้าไปนิดเดียวเอง จะมาตอบพี่ Chotipat ก็ตอบไปแล้ว
มีรางวัลรองรึเปล่า !  :095: :095:

ขอบคุณพี่เป็ปซี่กับกิจกรรมดีๆ ครับ   

• สัตตมะ
  • **
อ้าววว กระทู้ปิดครับ..
มีท่านผู้ตอบถูก..งวดหน้าต้องหาแบบยากๆหน่อยดีกว่า...

คุณ chotipat กรุณาเมล์ ชื่อ ที่อยู่มาให้ผมนะครับ..
จะรีบส่งรางวัลไปให้ครับ.

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
 ผมตอบถูกเหรอครับ.. ยัง งงๆ
ข้อ 1-4 เคยอ่านครับเลยค้นหาไม่อยาก อยู่ใน web เรานี่เอง
ข้อ 5 พอดีนับดูว่ามี 7 เศียร เลยพิมพ์  "พญานาค เจ็ด เศียร" เห็นภาพคล้ายๆ กันก็เลยตอบแบบเสี่ยงดวง ครับ

ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดีๆ ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกับพี่ Chotipat  ด้วยนะครับ สุดยอดมาก  :015:

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอแสดงความยินดีChotipatครับ เข้ามาหาความรู้ครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002:ขอแสดงความยินดีกับคุณchotipatด้วยครับ:005:

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
แหมๆ เห็นเมื่อวานแล้ว ไม่เคยจะทันกะเขาเลยยยย.
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]