ผู้เขียน หัวข้อ: ภมิใจมาก กับสิ่งที่ได้มา  (อ่าน 4002 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
ภมิใจมาก กับสิ่งที่ได้มา
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 11:11:08 »
คือผม นาน ๆ ไปทีครับ พอดีอยู่ไกล เหลือเกิน สามารถไปได้ เดือนละครั้งครับ เพราะต้องทำงานด้วยอีกอย่างค่ารถไป มหาศาลเลยละ อิ อิ

ก็เลยได้มาเท่าที่เห็น แต่ แค่นี้ ก็สุดยอดแล้ว สำหรับผม

เริ่มกันที่  ยันแรก เลย ครับ อันนี้ หลวงพี่นัน เมตตาให้มา

ยันต์ต่อไปนะครับ อันนี้ หลวงพี่นัน เมตตา ให้มาเช่นกันครับ

ยันต์นี้ หลวงพี่ ญา เมตตามาครับ แถมในวันเดียวกัน ยัง เมตตา ฝัง ตระกรุด ทอง ที่ ท้องแขน ขวาให้อีก 1 ดอก สุดยอดไปเลย

ยันต์ เซ็ทนี้ อยาก ถามผู้ รู้ หน่อยครับ ว่ามียันต์อะไรบ้าง พุทธคุณ ด้านไหน หลวงพี่นัน เมตตาให้มา ครับ

ยันต์นี้ หลวงพี่ หนึ่ง เมตตา ให้ครับ

ยันต์ นี้ เป็นที่สุด แห่งความอยากได้ในชีวิตกระผมเลยครับ จะพูดง่ายๆ เลย ก็ได้ ว่า เป็นลายยันต์ที่ทำให้เกิด แรง บันดาลใจ ในการอยาก สักของเลย ทีเดียว โดย ส่วน ตัว ก็เห็น ลายยันต์นี้ จาก วัตถุ มงคล และ ผ้ายันต์ ของที่วัด แทบ  ทุกรุ่น
และ ยัง เป็นลายยันต์ที่เข้มขลัง แถมยังมีเอกลักษเฉพาะ ที่ใครพบเห็นก็ สามารถ ทราบได้ทันทีว่า เป็นยันต์ของพระเดชพระคุณ หลวงปู่เปิ่น
สุดยอดไปเลยใช่ไหมครับ

อะอันนี้ รูปเต็มๆ ครับ

ก็ที่นำมาโพสให้ดูไม่ได้มีเจตนาไดไดนะครับเพียงเพื่อนการ ศึกษา และ สะสมครับ หากใช้ข้อความที่ไม่เหมาะสมประกาณไดขอ อภัยไว้ ณที่นี้ด้วย

ส่วนพื้นที่ด้านหลังที่ยังว่างอยู่มีโอกาศไปเพิ่มมาอีกเมื่อไรจะนำมาให้ชมอีกนะครับ

ขอฝากตัวด้วยครับ   ขอให้ผู้ที่มาชม และสมาชิก บอร์ด และ สายานุศิษย์หลวงปู่เปิ่น ประสบแต่ความมั่งมีศรีสุขตลอดกาลนานเถิด สาธุ!

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ภมิใจมาก กับสิ่งที่ได้มา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 11:13:58 »
ว้าวๆๆๆๆ สวยมากขอครับ อยากมีแบบนี้มั้งจังเลย  05;
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2553, 11:44:29 »
ดูเข้มขลังดีครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 12:32:50 »
ยินดีด้วยนะครับ

นี่ไป รอบเดียว ได้มาหมดนี่เลยหรอครับ

^ ^

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 01:58:38 »
สวยทุกยันต์ครับ
โดยเฉพาะเสือครู สุดยอด :053:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 04:22:20 »
สวยมากครับ เดือนละครั้งรวมแล้วกี่เดือนแล้วครับนี่

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 05:30:56 »
สวยทุกยันต์เลย 21;โดยเฉพาะลายเสือชอบมาก 25;อยากได้ 20;ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 07:17:45 »
งดงามมากครับ  :015:

ได้ฝังตะกรุดด้วย ยินดีด้วยนะครับ  :015:

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 08:07:48 »
 18;ยอดอยากได้ 20;ทั้งลายยัต์และตะกรุด 25;ยิ่งลายเสือยิ่งอยากได้ 24;

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 08:57:00 »
 :016:ทั้งสวยงาม ทั้งเข้มคลัง เลยนะครับท่านsMokEสุดยอดครับ ได้ยันต์ดีๆ ติดตัวทั้งนั้นเลยนะครับ :015:

ผิดถูกโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 11:50:11 »
สวยงามเค่มขลังครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 03:16:52 »
รอสอบเส็จผมก็คงไปเพิ่มเช่นกันครับ
บ้านอยู่สงขลา นานๆจะได้ไปสักที
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 03:32:48 »
งามมากค่ะ ^^ถ้ามีเพิ่มมาแบ่งปันกันอีกนะคะ
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 2553, 10:29:50 »
ขอร่วมเเสดงความยินดีด้วยครับ..ถ้าผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ขนาดนี้ คงภูมิใจมากพอกับเจ้าของกระทู้ รักษาไว้นะครับ ไม่ใช่จะได้มาง่ายๆ.. :016:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ toonvigo

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 01:53:04 »
นั่นสิ ยินดีด้วยนะค่ะ ขนาดแฟนไปบ่อยๆยังไม่ได้ฝังตะกรุดเลยค่ะ สุดยอดค่ะ :015:

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 09:01:56 »
ยินดีด้วยอีกคนครับ  :015:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ prapiroon

• ตติยะ
  • จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิดจะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    • MSN Messenger - pra_piroon@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 03:24:05 »
สุดยอดทุกยันต์

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 07:08:11 »
สวยดีสักกับหลวงพี่รูปไหนครับ

ออฟไลน์ Gun ramintra34

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 01:13:58 »
สวยงามทุกลายเส้นครับ สุดยอดๆ :001:

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 09:46:55 »
สวยมากครับ เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง :016:

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ Nongtum

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 02:55:09 »
สวยจ้ะ เราเพิ่งเป็นศิษย์ใหม่ แต่ได้ไปสักมาแล้ว ภูมิใจมากเหมือนกันจ้ะ

หวัดดีเจ๊มินด้วยนะจ้ะ ขอบคุณเจ๊ที่เล่าเรื่องสักยันต์ให้ฟังนะจ้ะ
คิดถึงเธอทำอะไรก็เห็นหน้า

มองหมาเน่า  เห็นหน้าเธอ  ไม่จางหาย

มองหมาบ้า   เห็นหน้าเธอ   ไม่เว้นวาย

มองดูควาย  กลางทุ่งนา      เป็นหน้าเธอ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 05:37:02 »

ยันต์นี้ หลวงพี่ ญา เมตตามาครับ แถมในวันเดียวกัน ยัง เมตตา ฝัง ตระกรุด ทอง ที่ ท้องแขน ขวาให้อีก 1 ดอก สุดยอดไปเลย

อยากทราบว่ายัต์นี้ชื่อว่ายันต์อะไรครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 08:25:49 »

อยากทราบว่ายัต์นี้ชื่อว่ายันต์อะไรครับ

ยันต์หน้าพระ ตำราหลวงพ่อไสว วัดปรีดารามครับ

เป็นยันต์ที่หลวงพ่อไสวท่านใช้ในวัตถุมงคลของท่านเป็นยันต์ครูครับ

ลองดูที่ด้านหลังเหรียญของหลวพ่อไสวนะครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 ต.ค. 2553, 06:54:36 »
สวยครับ สุดยอดเลย  :017: :015:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 ต.ค. 2553, 01:37:01 »
สวยทุกภาพครับมีพุทธคุณด้วยสุดยอดจริงๆครับ................ :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 10:43:45 »
ขอบคุน พี่ เสน่ ack01 มาก ครับ เพิ่ง ก็ เพิ่งทราบจากพี่นี่ละ

แล้วก็ ขอบคุณ ทุก คอมเม้น นะครับ และ โอกาศหน้าหากได้เพิ่มอีกจะ นำมาให้ ชมอีกนะครับ