ผู้เขียน หัวข้อ: ขอยันต์พ่อแก่เดินดง  (อ่าน 4280 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอยันต์พ่อแก่เดินดง
« เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 02:13:36 »
อยากเรียนถามพี่น้องว่าออกพรรษาจะไปสักเพิ่ม จะขอพ่อแก่เดินดงที่ไหล่ไม่ทราบว่าจะขอกลับพระอาจารย์ไหนดีคับ ขอบุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอยันต์พ่อแก่เดินดง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 10:24:06 »
ไม่ทราบจริงๆครับ ว่าจะขอจากพระอาจารย์ท่านใด เพราะว่าไม่เคยขอครับ เอาใจช่วยนะครับ อยากได้เหมือนกัน  :002:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 10:29:41 »
 :052:[shake]พระอาจารย์องค์อื่นๆไปวัดลองขอท่านดูครับแต่ถ้าหลวงพี่ก็องต้องเป็นวันพฤหัสครับเพราะเป็นวันครู[/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ babyball

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:02:07 »
ไม่แน่ใจเหมือนกันนะว่าจะได้หรือป่าว

เพราะกลัวคนจะเยอะอ่ะ...แต่ก็ไม่แน่นะ

ลองเสี่ยงดวงดูแล้วกัลนะครับ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:20:06 »
ที่เคยถามจากพี่ๆที่ขายดอกไม้นะครับ
ที่มีพิมพ์ก็น่าจะเป็นอาจารย์หนวด
อาจารย์กด แต่วันเนี่ยไม่แน่ใจว่า
พฤหัสวันเดียวเหมือนกันหมดรึป่าวนะครับ
รอผู้รู้อื่นครับ เพราะก็อยากได้เหมือนกัน

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:09:48 »
เคยเห็นพิมพ์ที่อาจารย์ก็อตและขอจากท่านนะครับ แต่ท่านบอกว่าต้องให้หลวงพ่อต้อยอนุญาติมาก่อนครับ

ประสบการณ์ส่วนตัว ผิดถูกขออภัยครับ

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 09:35:16 »
วันก่อนผมไป พฤหัส  ที่  16 / 9 / 53  หลวงพี่ญา ท่านก็เมตตาให้มาครับ เป็น พ่อแก่ประสิทธฺมนต์ ครับ
แต่ตอนแรกไม่รู้ครับว่าจะได้อะไร  เข้าไปก็หันหลังให้อย่างเดียวครับ แต่ออกมาก็สวยดีครับ  สาธุ  
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 07:48:28 »
สวยดีครับ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 08:07:40 »
ถ้าเป็นวาสนาของเรา เดี๋ยวได้เองครับ

สักยันต์วัดบางพระ ค่าครูแค่25บาท อย่ารบกวนพระอาจารย์ท่านเลยครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕