ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าว หลังการผ่าตัด หลวงพี่ต้อย  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พึ่งวางสาย เมื่อครู่นี้ครับ

ด้วยความเป็นห่วง หลวงพี่ต้อย  อดไม่ใด้ ทั้งที่หลวงพี่บอกว่า วันจันทร์ค่อยมาเยี่ยม เลยต้องโทรไปถาม

มีน้องชาย หลวงพี่คอยรับสายครับ

สรุป  การผ่าตัด ผ่านพ้นไปด้วยดี ตอนนี้ หลวงพี่ นอนพักฟื้น อยู่ครับ ที่ห้องคนใข้ปกติ ทุกอย่างดูดีมากๆ คิดว่า ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร

วันสองวันนี้   ผมจะไปเยี่ยมหลวงพี่ต้อย  แล้วจะมาแจ้ง รายละเอียดต่างๆ ให้ พี่ๆน้องๆ ศิษย์วัดบางพระ ทราบอีกครั้งน๊ะครับ

ดีใจครับ ที่การผ่าตัดครั้งนี้ สำเร็จผ่านพ้น ไปด้วยดี :050:

สาธุ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครอง ศิษย์วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ :054:

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: แจ้งข่าว หลังการผ่าตัด หลวงพี่ต้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 10:42:49 »
ขอบคุณค่ะพี่ชาญ ว่าแต่หลวงพี่ท่านพักห้องเดิมหรือเปล่าคะพี่ เมื่อวานซืนถ่ายรูปท่านก่อนผ่าตัด ท่านบอกที่จริงต้องมาถ่ายเมื่อวาน ตอนผ่าเสร็จแล้ว ซึ่งหนูก็ตั้งใจจะไป แต่พอดีคุณแม่ออกจากโรงพยาบาลเมื่อวาน เลยไม่ได้ไปตามที่หลวงพี่ท่านบอก ยังไงขอบคุณพี่ชาญนะคะ สำหรับข่าวสารของหลวงพี่ --ขอบคุณค่ะ--

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: แจ้งข่าว หลังการผ่าตัด หลวงพี่ต้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 10:44:38 »
ขอบคุณพี่ชาญครับ โล่งใจ เพราะมีคนถามผมเยอะมากว่าหลวงลุต้อยเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 10:59:59 »

ขอบคุณมากครับคุณชาญที่แจ้งข่าวครับ ขอให้แผลที่ผ่าตัดหลวงพี่ท่านหายไวๆครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:09:17 »
ขอบคุณครับ รู้สึกโล่งไปเลยครับ  :005:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:14:10 »
ขอบคุณพี่ชาญ ที่แจ้งข่าวครับ ขอให้แผลหลวงพี่ต้อยหายเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:17:44 »
ขอบคุณอีกครั้งครับพี่ชาญ
คงจะตามไปเยี่ยมพระอาจารย์
ในมิช้าวันเหมือนกันครับพี่
                            :001: :001:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:18:32 »
ขอขอบคุณพี่ชาญครับที่ส่งข่าวแบบว่าเร็วทันใจ ก็ขอให้ลวงพี่ต้อยหายไว้ๆนะ......... :090: :090: :114: :090: :090:............

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:49:53 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 12:35:40 »
ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าวดีครับ   ขอให้พ่อต้อยหายไวๆ :054: :054: :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 12:36:31 »
ขอบคุณครับพี่ชาญ ดีใจครับสำหรับข่าวดี ขอให้หายอาพาธเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 02:01:06 »
ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าว ขอไห้พระอาจารย์ต้อยหายโดยเร็ววันครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 02:51:00 »
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองหลวงพ่อต้อยครับ
หายวันหายคืน สุขภาพแข็งแรงเหมือนเดิมครับ สาธุ

ขอบคุณพี่ชาญและทุกท่านที่แจ้งข่าวครับ   

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:03:21 »
ขอให้หายจากอาพาธไวไวนะครับ

ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าวครับ ...  :114:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 05:00:36 »
ขอบคุณพี่ชาญมากครับ

ขอให้หลวงลุงต้อยท่านสุขภาพแข็งแรง แผลหายไวๆนะครับ   :054:

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 06:00:25 »
ดีใจจริงๆลพ.ไม่เป็นอะไรผ่าตัดเรียบร้อย  ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 07:53:07 »
กราบนมัสการพระอาจารย์ต้อยครับ

ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าวครับ :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 08:08:20 »
กราบนมัสการ...ขอให้ท่านหายไวๆครับ.
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 08:50:51 »
ขอบคุณพี่ชาญมากค่ะที่แจ้งข่าวดีให้ทราบ
ขอให้แผลผ่าตัดของหลวงพ่อต้อยหายเร็วๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 08:54:39 »
ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าวครับผม
เร็วๆนี้ผมคงได้เข้าไปกราบหลวงลุงครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 09:19:40 »
 กราบนมัสการพระอาจารย์ขอให้หายไวๆครับ

==ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าว ครับผม==

:054: :054: :054:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 11:13:36 »
ขอขอบพระคุณมากครับที่แจ้งข่าว  :054:

ออฟไลน์ jickkrew

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 01:45:34 »
ขอให้หลวงลุง สุขภาพแข็งแรงๆ นะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 02:12:16 »
ขอบคุณครับพี่

เมื่อวานเช้าพอดีไปที่วัดมา สอบถามเรื่องนี้กับพระอาจารย์ญาท่านก็บอกผลการผ่าตัดพระอาจารย์ต้อยเรียบร้อยดี สี่ห้าวันคงกลับวัด โล่งอกไปที เดี๋ยวรอฟังข่าววันพี่ไปกราบเยี่ยมท่านที่โรงพยาบาลอีกทีนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 07:37:50 »
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ เป็นข่าวดีครับที่การผ่าตัดผ่านไปด้วยดี

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 03:21:52 »
ขอบคุณมากครับที่แจ้งข่าว ขอให้ท่านหายไวๆครับ

[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 03:45:56 »
ขอบคุณพี่ชาญที่แจ้งข่าวครับ  :017:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 08:30:46 »
ขอบคุณคะ พี่ชาญ ที่แจ้งข่าวให้ทราบ  :054:

ขอให้แผลผ่าตัว หลวงลุงต้อย หายไว ๆ
กลับมาสุขภาพแข็งแรงเหมือนเดิมนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 08:38:29 »
กลับจากอีสานงวดนี้..จะเข้าไปกราบนมัสการท่านครับ
ขอให้ท่านหายไวไวครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ต.ค. 2553, 08:18:02 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ