ผู้เขียน หัวข้อ: ผีเด็ก..ที่โรงแรมเชียงใหม่  (อ่าน 8009 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ผีเด็ก..ที่โรงแรมเชียงใหม่
« เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:04:03 »

เย็นวันนั้นเป็นวันที่เหนื่อยมากสําหรับการเดินทาง..ผมออกจากอุตรดิตถ์เวลา 9 โมงเช้า
เข้าแพร่แวะเยี่ยมลูกค้าเสร็จ ก็ตีจากแพร่ขึ้นเขาออกไปทางร้องกวางดิ่วขึ้นพะเยาก็ร่วมๆบ่าย..จากพะเยาออกไปเส้นทางลัดเข้าเชียงใหม่...ขึ้นเขาตลอด กว่าจะถึงเชียงใหม่ก็ปาเข้าไปร่วม 4 ทุ่ม..อีกทั้งต้องมาหาโรงแรมอีก เพราะโรงแรมใหม่ที่นอนประจําก็เต็ม มันก็เลยไปตามดวงแบบว่าหาที่ไหนได้ก็นอน...เหอๆๆๆ.โชคดีหรือโชคร้ายก็ไม่เชิง..ไปได้โรงแรมชั้น 2..ก็แบบพอนอนได้..

พอเช็คอินเรียบร้อย..พนักงานพาไปที่ห้องพัก..แค่เปิดประตูเข้าไป ตกใจแล้วครับ..
พื้นเป็นพื้นไม้ เอี้ยด อ๊อดๆๆ..ดังเมื่อเราเดิน..เตียงนอนก็ดันมีกรูป..(แบบเป็นเสา 4 เสา เป็นแบบไม้โบราณ ด้านบนเป็นเหมือนหลังคา
ดูแล้ว ได้อารมณ์สยองดีครับ..ส่วนข้างเตียงนอนก็เป็นตู้ ไม่รู้สมัยไหน เก่าๆ อีกทั้งมีการแกะสลัก รูปนางรํา รูปช้าง และอีกหลายๆรูป..ส่วนไฟในห้องก็เป็นแบบโบราณ คือ มีหลอดไฟ แค่ ดวงเดียว สีออกเหลืองนวลๆอ่อนๆ..เดินไปไหนก็ เห็นเป็นเงา ว๊อบๆแวมๆ เดินตามตลอด..น่ากลัวดีครับ..

หลังจากจัดแจงกระเป๋าเสื้อผ้าเรียบร้อยแล้ว...ก็อาบน้ำ ใส่ชุดนอน..กะว่าจะนอนให้สบายเพราะเหนื่อยมากๆ
แค่เอนหัวลงนอน...พอเคลิ้มๆ..อ้าวใครที่ไหนมาเขย่าเตียง...แรกๆก็นึกว่าแผ่นดินไหว..ก็ลุกมานั่งข้างเตียง..เพราะกลัวว่าไอ้เจ้ากรูปเตียงมันจะถล่มมาทับ...เหอๆๆๆ  นั่งสักพักก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น..ก็ลงไปนอนอีก..ทีนี้ทั้งเขย่าและหัวโผล่ออกมาจากยอดกรูป..เป็นหัวเด็กผมจุกครับ..พอเพ่งมองแบบว่าจะ..จะ..ก็ไม่มี..เอ๊ะมันยังไงกัน..มองขึ้นไปบนกรูปก็ว่างเปล่า...ไอ้เราก็ง่วง เหนื่อยก็เหนื่อย..เอาไงดี..
พอคิดได้...ผมจัดแจง...เปิดกระป๋องน้ำอัดลม...อีกทั้งจุดบุหรี่อีก 1 มวน...ไปวางข้างๆเตียง..แล้วออกมานั่งอยู่ห่างๆ ในใจก็คิด ผมเปิดน้ำอัดลมให้  และบุหรี่อีก 1 มวน ขอให้มารับของที่จัดถวายด้วย..เท่านั้นแหล่ะ เพื่อนเอ๋ย..บุหรี่วางเฉยๆ แต่แดงว๊าบ ว๊าบ ตลอดเวลา เหมือนกับว่ามีคนกําลังสูบอย่างไม่เคยสูบมาก่อน..จนหมดมวน.

ส่วนกระป๋องน้ำอัดลม ผมใส่หลอดไปด้วย แบบว่า มันเคลื่อนไหวได้ เดี๋ยวหมุนไปทางโน้นที ทางนี้ที..ในใจตอนนั้นก็คิดต่อไปว่า ถ้ากินเสร็จแล้ว ผมขอพักผ่อน เพราะต้องเดินทางต่อ.อย่ามารบกวนหรือแกล้งกันเลย. เท่านั้นทุกอย่างก็เป็นปรกติครับ.ผมก็ลงนอนได้โดยไม่มีสิ่งรบกวนใดๆเลย. นี่คือเรื่องจริงที่ผมได้พบมา..

ทุกวันนี้ยังจําโรงแรมนั้นได้ และไม่ขอเข้าไปนอนอีกเลย..ไม่มีจริงๆก็ขับรถออกไปนอน ลําปางดีกว่าครับ..เหอๆๆๆ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ผีเด็ก..ที่โรงแรมเชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:24:48 »
ขอบคุณครับพี่แป็ปที่นำมาเล่าสู่กันฟัง  :053:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: ผีเด็ก..ที่โรงแรมเชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:31:56 »
ฟังแล้วก็หลอนดีครับ แต่ผมไม่เคยประสบเหตุการณ์แบบนี้ เพราะสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอนประจำ ผีกลัวครับ

ออฟไลน์ ~>uาJวัuทoJ<~

• AlwaYs Miss Ya !! ><* คนที่คุณก็รู้ว่าใคร **
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • Twitter@MinzLadyMaFiAz
    • Yahoo Instant Messenger - KawisaraMinz@yahoo.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 04:39:31 »
โรงแรมที่เชียงใหม่ก็มีประวัติหลายที่นะคะ เมื่อก่อนมินเรียนที่เชียงใหม่ก็เจอบ่อยๆ ทางขึ้นดอยสุเทพค่ะบ่อยสุด!!
[shake]เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ไม่ค่อยเข้าใจสภาพความเป็นไป...โลกร้อนมากไปคนก็กลายเป็นหมาบ้า --*[/shake]

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 05:26:56 »
ผมจะเล่าประสพการณ์การเจอผี  ผมเข้าเวรเข้าจะจัดให้นอนบนเรือนนอนแต่ผมไม่ชอบเพราะบนเรือนนอนจะเสียงดังและเหม็นกลิ่นตัวคนผสมกับควันบุหรี่  เลยมานอนในโรงเลี้ยงอาหารข้างล่าง  วันหนึ่งขณะนอนอยู่เหมือนเตียงถูกเขย่า  จึงลุกขึ้นเปิดมุ้งก้มดูใต้เตียงพบเด็กอายุประมาณ  ๕  -  ๖  ขวบนั่งจับขาเตียงเขย่า  ปกติแล้วที่ๆผมทำงานจะไม่ให้เด็กเข้า  บุคคลที่ไม่ได้ทำงานที่นั้นก็ห้ามเข้า  ถ้าไม่ได้เข้าเวรก็ห้ามเข้า  ผมจำได้ว่าถามไปว่า"เฮ้ยมายังไงพ่อแม่อยู่ไหน"แล้วผมก็ล้มตัวนอนโดยไม่ได้เหน็บปลายมุ้งเข้าใต้ที่นอน  พอหัวถึงหมอนนึกเอ๊ะเราฝันไปหรือจริงลุกขึ้นมามุ้งยังไม่ได้เหน็บก้มดูใต้เตียงไม่มีเด็กคนนั้นแล้ว  หลังจากนั้นประมาณ  ๒  -  ๓  เดือน  ขณะนอนที่เดิมได้ยินเสียงคนเดินคุยกันผ่านปลายเตียงไปแต่ฟังไม่ได้ศัพท์  ปกติหัวหน้าเวรจะไม่เดินมาข้างล่างจะตรวจเวรบนตึกนอน  พอเสียงคุยกันผ่านไปก็มีเสียงเด็กวิ่งเล่นกันตรงหัวนอน  ผมนึกในใจเด็กคนเดิมพาเพื่อนมาแน่ๆ  พอนึกจบเตียงยุบเหมือนมีคนขึ้นมาบนเตียงแล้วล้มตัวมากอดผม  ทำให้ผมขยับไม่ได้สักพักรู้สึกเหมือนมือผมจับอยุ๋บนแขนใครผมจึงใช้นิ้วสกิดแล้วบอกจะทำสังฆทานให้  เท่านั้นแหละครับเขาลุกแล้วเดินทะลุมุ้งไปเลยเตียงก็เหมือนมีคนลุกออกไปผมเห็นเงาลางๆตัดผมสั้น  ยังมีอีกไว้แค่นี้ก่อนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 05:36:34 »
ขอบคุณพี่เป็ปซี่ที่มาเล่าสู่กันฟังครับ
ผีเด็กปั้มบุหรี่ด้วย เล่ามาสยองดีครับ
ผมเองไม่เคยเจอเหตุการแบบนี้ ไำปพักแรม ไปอะไรก็ไม่เคยเจอครับ  แต่ไม่เจอดีกว่าเยอะครับ
ไปทุกที่ ที่ผิดบ้าน ผิดหู ผิดตา ผมสวดมนต์แผ่เมตตาทุกครั้งไปครับ
ส่วนมากถ้าไปนอนค่ายพักแรม ผมเจอพวกเพื่อนๆ เล่นกันเองครับ เหอะ ๆ
ปล.มีครั้งเดียวครับ เมื่อ2-3เดือนที่แล้ว
ไปเข้าค่ายกับทางโรงเรียน ที่กาญจนบุรี เป็นรีสอร์ท ไกล้ๆ กับเขาชนไก่
ทางเข้าเป็นวัดล้าง ถ้าจำไม่ผิดชื่อวัดป่าเลไลย์ กาญจนบุรี เลยไปหน่อยก็ศูนย์ฝึกเขาชนไก่
คืนแรกเลยครับ เข้ากิจกรรมอะไรเสร็จแล้ว เห่อกัน
เล่นนู้นเล่นนี่ เพื่อนผมชำเรืองไปตรงหน้าต่าง เห็นคนชุดขาวเดินเร็วมาก (หลังบ้านที่ผมนอนเป็นต้นไม้ใหญ่) เห็นเดินไปหลังต้นไม้แล้วก็หายไปเลย
(ขนลุกเลยครับ) พอวันที่สองก็ไม่มีอะไร เพราะผมบอกเพื่อนๆว่าเรามาร่วมกันสวดมนต์กันเถอะ คนอิสลามก็นั่งแผ่บุญกุศลกันไป
นอนหลับสบายครับ และ คืนที่สามก็ปกติครับ วิทยาการเขาบอกว่าที่นี้เฮี้ยนครับ น่ากลัวๆ
เป็นประสพการณ์ของเพื่อนผมเจอมากับตัวนะครับ

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 07:18:39 »
ถ้าเกิดไปพักต่างที่ต่างจังหวัดเช่น โรงแรม ป่าช้า เข้าค่าย เราควรจะขอเจ้าที่เจ้าทาง แล้วควรสวดมนต์ก่อนนอน แผ่เมตตา รับรองว่าหลับฝันหวานครับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 07:54:47 »
ขอบคุณครับคุณธรรมะ  ต่อไปผมจะใช้คาถาออแอที่คุณธรรมะแนะนำให้ในกระทู้วันนี้ขอนอกเรื่องฯ

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 08:24:24 »
หลอนน่าดูเลยครับ วันนี้นอนคนเดียวด้วย อึ๋ย  :075:
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ต.ค. 2553, 08:51:17 »
ท่าน pepsi ยังนอนต่อได้ ถ้าเป็นผมวิ่งป่าราบตั้งแต่ตอนเขย่าเตียงแล้วครับ....  24;
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 09:11:04 »
ไปราชการบางครั้งต้องนอนโรงแรมเมื่อถึงที่พักผมจะขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทางพรหมเทพเทวดาพระภูมิดังนี้ ขออำนาจพระพุทธพระธรมพระสงฆ์ขอให้บุญที่ลูกมีและสะสมนี้จงถึงแก่เจ้าที่พระภูมิพรหมเทพเทวดาภูติผีปีศาจอมนุษย์ทั้งหลาย จงมารับบุญนี้และเป็นสุขเถิด วันนี้ลูกมาราชการและขออนุญาตพักอาศัยที่นี่ในคืนนี้ขอท่านได้โปรดเมตตาอนุญาตและปกป้องคุ้มครองลูกพร้อมเพื่อนๆที่มาด้วยกันด้วยเถิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ต.ค. 2553, 09:14:46 โดย vithya »
BRAVO 02

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 09:24:18 »
เล่าประสพการณ์ให้ฟังครับ ผมพักที่โรงแรมติดกับวัด ความที่เพลียมากไม่ได้ขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทาง พอตกดึกเหมือนมีคนมาทับบนตัวขยับก็ไม่ได้ ร้องบอกพี่ก็ไม่ได้เหมือนปากมันอ้าไม่ได้ ก็นึกในใจว่าพรุ่งนี้จะใส่บาตรไปให้ก็ไม่ไป บอกจะทำสังฆทานไปให้ก็ไมไป นึกขึ้นได้ว่าวันนี้ไม่ได้ขออนุญาตเจ้าที่เจ้าทาง ขออำนาจพระพุทธพระธรมพระสงฆ์ขอให้บุญที่ลูกมีและสะสมนี้จงถึงแก่เจ้าที่พระภูมิพรหมเทพเทวดาภูติผีปีศาจอมนุษย์ทั้งหลายที่สิงสถิตย์อยู่ณที่นี้ จงมารับบุญนี้และเป็นสุขเถิด ถึงขยับได้

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 10:19:21 »
เรื่องน่ากลัว แต่ภาพประกอบจะฮาไปถึงไหนครับนั่น

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 08:05:59 »
ไม่เคยเจอผีเลยครับ   เจอแต่คนหลอก  :052:

ออฟไลน์ tong25

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 12:38:25 »
ผมก้เพิ่งเจอมาล่าสุดครับ ที่พิษณุโลก เป้นดรงแรมที่เคยนอนประจำละครับ ไปไม่ได้ไปนานหลายเดือน ทุกทีมาจะได้นอน ชั่น 1 วันนั้นคนเต็มได้นอนชั้น 2 ที่จริงห้องนี้ก็เคยนอนแล้วนะครับ ไม่มีอะไร แต่มาคราวนี้ ประมาณ 1 ทุ่มเห้นจะได้ ผมได้ยินเสียงชักโครกกอเอง เลยเดินไปดู เห้นน้ำกระเพิ่มก้ไม่เอะใจอะไร  นึกว่ามันเสีย หลังๆนี้่ชักทีขึ้น  พอสัก 4 ทุ่ม เพื่อนผมมันหลับแล้ว ผมนั่งดุทีวีอยู่ ได้ยินเสียงน้ำไหลจากฝักบัว เลยเดินไปดู เห้นน้ำไหลออกมาเต็มเลยจากฝักบัว เลยจะไปปิด ปิดก็ปิดไม่ได้ เพราะเกลียวมันหมุนปิดไว้อยู่แล้ว ผมนึกเอะใจชักไงแล้ว จึงสวดมนตืในใจ พอสวดเสร้จเท่านั้นละ น้ำหยุดไหลเลย ต่อหน้าต่อตา คิดในใจว่าโดนแล้วกู แต่ทำใจดีสู้เสือ ไปเอาพระที่ถอดไว้มาแขวนสวดมนต์ใหญ่เลยเท่าที่จะนึกได้ แต่ก้ยังมีเสียงชักโครกดังเรื่อยๆ วันนั้นผมนั่งสมาธิต่อ ซึ่งผมจะนั่งทุกวัน เสร้จแล้วแผ่เมตตาให้ ผมรู้สึกปวดหัวมาก เหมือนกับเค้าแรงเหลือเกิน ก็เลยไปลงไปรูปหลวงพ่อกวยหน้ารถ มาแขวนไว้หัวเตียง แต่คืนนั้นชักโครก็เดังทั้งคืนละครับ ไม่รู้เผลอหลับไปเมื่อไหร่เพราะความเพลีย แต่ตื่นเช้ามาไม่เอาอีกแล้วครับดรงแรมนี้

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 07:07:24 »
ทำเอาขนลุกไปทั้งตัวเลย 01;

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 พ.ย. 2553, 09:47:35 »
ขอหลังไมค์ไปถามเรื่องชื่อโรงแรมหน่อยนะ.. ถือว่าบอกเอาบุญนะคะ..กลัวปี๋....มากกกกก..

เป็นเรา..คงเผ่นแน่บไปนานแล้ว..

ผะ ผะ ผี.. สักยันต์เต็มตัวไม่ต้องกลัวแล้ว

cho presley