ผู้เขียน หัวข้อ: กาลเวลาไม่เคยคอยใคร  (อ่าน 2809 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
กาลเวลาไม่เคยคอยใคร
« เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 09:14:47 »
                                                              กาลเวลาไม่เคยคอยใคร

กาลเวลา..สายน้ำ..หมุนเวียนเปลี่ยนไป..ไม่เคยหยุดนิ่ง..
ชีวิตคนเราก็เช่นกัน..ต้องผ่านวัน..ผ่านคืน..ที่มีทั้งสุขสดชื่น..
ขมขื่น..และผิดหวัง..แต่ทั้งสุข..ทุกข์..จริงแล้วมันก็อยู่ที่ใจ..
เรื่องบางเรื่อง..บางสิ่ง..หากเราไปยึดติด..ไม่รู้จักคำว่า..ปล่อยวาง..
ก็เป็นทุกข์..เพราะสุดท้าย..ชีวิตของคนเรา..ก็เหลือเพียงแต่..
"ความว่างเปล่า.." ฉะนั้น..จงอย่ากลัวที่จะต้องเผชิญกับสิ่งต่างๆ..
ที่จะผ่านเข้ามา..ในเส้นทางเดินของชีวิต..

บางครั้งคนเรา..ก็ไม่ได้อยากทำ..ในสิ่งที่กำลังทำ..ไม่ได้อยากคิด..ในสิ่งที่กำลังคิด..แต่ทุกสิ่ง..ย่อมมีเหตุผล..และความจำเป็น..จึงอยู่ที่ว่า..เราจะทำในสิ่งที่กำลังทำให้ดีที่สุด..หรือทำเพียงแค่ให้ผ่านๆ ไปเท่านั้นเอง..
ขอให้มีความสุขกับการทำงาน..และใช้ชีวิตอยู่บนโลกใบนี้..อย่างมีความสุขในทุกๆ วัน..นะค่ะ..

ก้าวย่างในชีวิต..ไม่มีใครไม่เคยผิดพลาด..ไม่เคยมีใครที่ไม่เคยหกล้ม..แต่ล้มแล้วต้องลุกยืนให้ได้อย่างมั่นคง..และต้องระวังตัวให้มากขึ้น..แล้ววันนึง..เราจะหกล้มน้อยลง..ขอให้มีความสุข..และมีสติ..ในทุกก้าวย่างของชีวิต..นะค่ะ..

ขอบคุณที่มา เว็บบอร์ด พลังจิต

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: กาลเวลาไม่เคยคอยใคร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 10:01:14 »
อยากจักคนนี้เเล้วเรา

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2553, 10:05:03 »
ขอบคุณสําหรับสิ่งดีดี

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ต.ค. 2553, 07:54:43 »
หาสาระดีๆมาอีกแล้วนะ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2553, 07:55:03 โดย vithya »
BRAVO 02

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2553, 07:59:28 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ต.ค. 2553, 08:15:32 »
ขอบคุณสำหรับสาระดี ดีครับ

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ต.ค. 2553, 09:03:29 »
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับเรื่องราวดีๆที่นำมาให้อ่านกันเสมอ มีประโยชน์มากค่ะ

ขอบคุณค่ะ