ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาหนุมานเชิญธงครับ  (อ่าน 23802 ครั้ง)

ออฟไลน์ notdevil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอคาถาหนุมานเชิญธงครับ
« เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 03:43:10 »
ขอคาถาหนุมานเชิญธงหน่อยครับ ไม่เอา หะนุมานะ นะครั เอาแบบเต็มๆๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ขอคาถาหนุมานเชิญธงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 04:13:22 »
แต่ละที่คาถาใช้ไม่เหมือนกัน ทางที่ดีที่สุด น่าจะถามจากสำนักที่คุณสักมานะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 04:17:15 »
เห็นด้วยกับ ความคิดเห็นข้างบน
แต่ถ้าเป็นกลางน่าจะ หะนุมานะ ครับ
หัวใจหนุมาน
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 07:11:42 »
โอท ฤ ฤๅ ฤ ฤๅ ฤ ฤๅ หะนุมานะ หะนุมานะ หนุมานะ หนุมานแผงฤทธิ์

(สายพ่อแก่ครับ) ลองดู

ออฟไลน์ ดํา_เขต8

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ต.ค. 2553, 07:12:47 »
*** ขออภัย พิมผิด

โอม ฤ ฤๅ ฤ ฤๅ ฤ ฤๅ หะนุมานะ หะนุมานะ หนุมานะ หนุมานแผงฤทธิ์

(สายพ่อแก่ครับ) ลองดู

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ต.ค. 2553, 03:05:24 »
โอม หะนุมานะ นะสังสะตัง นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 06:27:23 »

โอมพระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง นะมะพะทะ นะโมพุธธายะ หนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชรคง คงทั่วสารพางกาย

กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนะหุนินะหะ พระพุธทังเหล็ก ตรีเพชรคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็กตรีเพชรคงจังเหล็ก  พระสังฆังจังเหล็กตรีเพชรคงจังเหล้ก
อุทธัง อัทอะจังงัง อะ ภะ วะ เห นะ ละ นุ ลุ นะ อะวิ ยะตะมะ อะ หนุมานะ สังสะตัง สะวาหะ สะวาหะ เตหิ อิทฤทธิ์  ท่อง 7จบ นะ

ออฟไลน์ tum23

• ตติยะ
  • ร้อยเครื่องรางหรือจะสู้หนึ่งคาถา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ต.ค. 2553, 10:40:19 »
คาถาหนุมานเชิญธง หรือกระบี่พ่าห์ กระบี่ยุทธ ตามตำรับพิชัยสงคราม
"สัพโพ นะ ปุโรสุสังอะ กะหะวะปะนุ นะยะ นะ อะสังวิสุโลปุสุพุภะ ภะภะสุปุ อะอะ โลสุ โลปุสะอะ วิสังอะอะ กุสะลาธัมมา อัพยากะตา ธัมมา นะโมพุทธายะ ติวิตุ สวาหะ นะโมธัมมายะ ติวิตุ สวาหะ นะโมสังฆายะ ติวิตุ สวาหะ"

พุทธังรัตนัตยังนมัสสิตวาสิรสาชานุยุคเล