ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วงและวัดบ้านหม้อ จ.ราชบุรี  (อ่าน 7388 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ได้รับคำแนะนำจากพี่ชายใจดีคนหนึ่งครับ

เกี่ยวกับประวัติและวัตถุมงคลของหลวงพ่อสง่า วัดหนองม่วง

พร้อมทั้งเมตตาให้วัตถุมงคลของท่านมาบูชาแบบฟรีๆ

เมื่อมีโอกาสก็ได้เก็บสะสมบ้างครับ นำมาให้ชมกันครับ

เหรียญรูปไข่ หลวงพ่อสง่า ออกวัดหนองม่วง รุ่นฉลองอายุครบ 80ปี เนื้อนวะโลหะ ปี2539 (มีจาร)

เหรียญนี้ญาติผมนำไปให้ท่านจารด้านหน้าและด้านหลัง ตอนที่ท่านอยู่ที่วัดบ้านหม้อ ครับ

เหรียญนี้ไม่มีจารครับ สภาพเดิมๆ :001:

เหรียญขอบสตางค์ หลวงพ่อสง่า ออกวัดหนองม่วง จ.ราชบุรีเนื้อทองแดง และเนื้อเงิน

เหรียญเนื้อทองแดงนี่เองครับ ที่พี่ผู้ใจดีเมตตาให้มาบูชาเป็นเหรียญหลวงพ่อสง่า เหรียญแรกในชีวิต :054:

เหรียญหลวงพ่อสง่า ออกวัดบ้านหม้อ รุ่นชนะใจ เนื้อทองแดงรมดำ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมครับ  :054:
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณน้อง ack01 ที่นำภาพมาให้ชมครับ  ช่วงนี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อสง่า หลายๆอย่างกำลังเป็นที่เสาะหาของลูกศิษย์อย่างมากครับ  อย่างเหรียญรุ่นแรกพิมพ์ไม่มี พ.ศ. ตอนนี้หายากและแพงพอสมควรเลยครับ

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ได้ของดีมาอีก แล้วครับ

เกจิ ดังอีก 1 รูปใน ราชบุรีเลยนะครับ เนี่ย

ตระกุดหลวงพ่อ สง่า ท่านแพง มากครับ ^ ^

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่เอ็กซ์ที่นำมาให้ชม สวยๆทั้งนั้น  :015:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
                           :095: ต้องให้น้าอเมซิงมาชมครับสายตรง :095:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีกับพี่เอ็กด้วยครับได้ของดีไว้ครอบครองอีกแล้ว
หลวงพ่อสง่า ท่านเก่งมากครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำมาชมครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งดงามมากเลยครับ คนคนนี้มีแต่ของดีเต็มบ้าน ต้องแวะไปปล้นบ้างแล้ว ...  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
งดงามมากเลยครับ คนคนนี้มีแต่ของดีเต็มบ้าน ต้องแวะไปปล้นบ้างแล้ว ...  :095:

ไปด้วยนะท่านโจรสลัด วันไหนดี อิอิ ปล้น ปล้น พี่เอ็ก  :092:

ช่วงนี้มีแต่คนเมตตานะพี่ ทั้งผู้ใหญ่ และผู้หญิง  :009:
ขอบคุณที่นำมาให้ชม เพื่อศึกษาคะ
  :089: :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...ขอบคุณนะครับท่านเอ๊กกับพระเครื่องสวยๆ :015:
...เห็นทีRonaldo 2007ผู้น้อยอาจจะต้องหามาบูชามั่งแล้ว.. :114:

ไปด้วยนะท่านโจรสลัด วันไหนดี อิอิ ปล้น ปล้น พี่เอ็ก  :092:

ช่วงนี้มีแต่คนเมตตานะพี่ ทั้งผู้ใหญ่ และผู้หญิง  :009:
ขอบคุณที่นำมาให้ชม เพื่อศึกษาคะ
  :089: :097:

...โถๆๆๆน้องตาหวานอย่าไปปล้นพี่เอ๊กเลย..ให้ท่านโจไปคนเดียวก็พอแล้ว..
...ส่วนตัวน้องตาหวานนั่งวีออสไปไหว้พระเที่ยวทะเลแถวๆเพชรบุรีกับRonaldo 2007จะดีกว่า.. :095:
..(อุ๊ยๆเค้าไปก่อนนะเค้ากลัวพี่....บ....กาตื๊บ.. :005:)

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Naraphat

• เต๊ะครับ Delta Force 25
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เคารพครูอาจารย์ จะมีแต่คนเมตตา วันทามิ อาจาริโย
    • MSN Messenger - koozaa_2500@hotmail.com
    • taenakubb.hi5.com
    • อีเมล
สวยครับ  คมมาก  อย่างนี้ต้อง :015: :015: :015:
ศิษย์มีครู  เหมือนงูมีพิษ