ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าแม่กวนอิม....  (อ่าน 3663 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เจ้าแม่กวนอิม....
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 05:53:49 »
ช่วงนี้อยู่ในช่วงเทศกาลกินเจ วันนี้เลยพาครอบครัวไปกราบขอพรเจ้าแม่กวนอิม ที่วัดช่องลม ท่าฉลอม สมุทราคร

สมาชิกในครอบครัวทุกคนนับถือเจ้าแม่กวนอิม ไม่ทานเนื้อวัวทั้งครอบครัว

วันนี้คนเยอะเป็นพิเศษเพราะอยู่ในช่วงเทศกาลกินเจ อากาศค่อนข้างร้อน แต่ลูกๆผมทั้งสองก็ยังยิ้มได้ครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เจ้าแม่กวนอิม....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 06:03:57 »
ก่อนกลับบ้านแวะไปกราบขอพรเจ้าแม่กวนอิมที่หัวกระบือ บางขุนเทียน อีกที่ครับ

ภายในมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้กราบขอพร

เห็นป้ายนี้แล้วรู้สึกชอบเลยขอนำมาฝากครับ

กิจกรรมวันหยุดภายในครอบครัวที่ได้ทำร่วมกัน ไม่ว่าจะไปวัด ไปห้าง ไปว่ายน้ำ ไปกินข้าว ทุกกิจกรรมเป็นสิ่งที่ทำให้คนในครอบครัวใกล้ชิดและผูกพันธ์กัน ผมดีใจที่กิจกรรมในวันนี้เป็นกิจกรรมทำบุญที่ทุกๆคนในครอบครัวไปทำแล้วมีความสุขทุกคนครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 06:24:34 »
ขอบคุณพี่ตี๋ด้วยครับ
ที่เก็บภาพมาให้ชมกัน
แต่งขาวห่มขาว กินเจ ขออนุโมธนาด้วยครับ
บ้านผมก็นับถือพระแม่กวนอิม ไม่ทานเนื้อวัวเช่นกัน ผมเองเคยทานครั้งนึง ตกดึกไข้จับสั่นขึ้นเลยครับ
ตกดึกเลยนึกได้ว่าตอนเย็นกินกระเพราเนื้อ เลยไปขอขมาต่อรูปพระแม่กวนอิม ตอนเช้าก็หายเป็นปกติครับ
บ้านผมเองเมื่อวานก็ไปที่วัดหลวงพ่อโสธร แล้ว ก็ศาลเจ้าแม่เขาสามมุข และ ศาลเจ้านาจา
คนบางตาครับ เนื่องจากเมื่อวานเป็นวันเสาร์ คงไม่มีภาพมาให้ชมนะครับ  :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2553, 06:27:22 โดย คนนนท์ »

ออฟไลน์ nsp8428

• ก็หมวยนี่คะ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ชีวิตก้าวไปข้างหน้า วันเวลาไม่เดินถอยหลัง
    • www.nsp8428@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 06:32:04 »
ขอบคุณมากค่ะที่เก็บภาพสวยๆมาฝากกันอีกตามเคย ยินดีด้วยค่ะ อิ่มบุญกันทั้งครอบครัวเลย
ช่างเป็นครอบครัวที่อบอุ่นจัง 

ขออนุญาติcopyภาพเจ้าแม่กวนอิมไว้นะคะ                                               

ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 06:39:41 »
อนุโมทนาด้วยนะครับ หมวยน้อยน่ารักนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 07:02:15 »
อนุโมทนากับพี่ตี๋ด้วยครับ แหม่ลูกชายหล่อจัง อิอิ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 11:05:16 »
วันนี้ผมก็เพิ่งกลับจากตลาดอัมพวา :090:แต่ไม่ได้เข้าไปวัดช่องลม แต่ไปวัดบางกุ้ง และวัดบ้านแหลม :090:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 11:20:14 »
เป็นครอบครัวตัวอย่างที่อบอุ่น ซึ่งหายากยิ่งในสังคมไทยปัจจุบันครับ
ขอแสดงความนับถือด้วยใจจริง

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 12:31:45 »
อนุโมทนาบุญกับพี่ตี๋ด้วยนะครับ
อิ่มบุญกันทั้งครอบครัวเลยนะครับพี่ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 12:45:16 »
เจ้าแม่กวนอิมดูสวยและงดงามมากๆครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:19:01 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับพี่ (ครอบครัวน่ารักอบอุ่นนะครับ )

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 10:24:30 »
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับที่นำภาพบรรยากาศวัดช่องลม และที่หัวกระบือมาให้ชมครับ :002:

ครอบครัวคุณภาพครับ เยี่ยมจริงๆ :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:55:32 »

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ น้อง ๆ น่ารักมากเลย
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะคะ
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 09:55:37 »
ขออนุโมทนา ด้วยครับ ขอให้เจริญในบุญที่ทำ ขอให้มความสุขทั้งครอบครัวครับ........ :114: :089: :114:
                                 :090: :090: :114: :090: :090: