ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเว็บที่จะทำใหม่ครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
คือผมเห็นมีคนแสดงความคิดเห็น อาสา อยากจะทำเว็บใหม่ ให้ดีขึ้นกว่าของเก่า

แต่ทางผู้ดูแลบอร์นี้ได้ย้ายไปที่อื่น  และไม่สามารถเข้าดูได้

ผมเลยอยากทราบข่าวเรื่องนี้ครับ  ว่าเป็นอย่างไงบ้าง  ดำเนินการไปถึงขั้นไหนแล้ว  ตกลงคุยกันว่าอย่างไงครับ

และผมมองว่า  น่าจะมีกระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อรับฟังจากหลาย ๆ คนความคิดเห็นของพี่น้องใบบอร์ดนี้นะครับ

เผื่อเราจะได้อะไรที่ดีกว่าเดิมครับ

ขอบคุณครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สอบถามเรื่องเว็บที่จะทำใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 07:59:11 »
จะทำเว็บใหม่เพื่ออะไรเหรอครับ (แค่เริ่มต้นมาก็เลือกใช้คำพูดก็ไม่เหมาะสมแล้ว)

ถ้าคิดว่าอยากจะช่วยพัฒนาเว็บ  แล้วคิดว่าท่านมีความสามารถพอ ก็ติดต่อที่หลวงพี่เว็บ ได้โดยตรงเลยครับ

ท่านจะเป็นผู้คัดเลือกอีกครั้ง ส่วนการทำเว็บบอร์ดทีมงานมีการพูดคุยปรึกษากันอยู่เสมอๆและหลวงพี่เว็บท่าน

ก็ได้ให้นโยบายมาโดยตลอด และที่ว่าจะมารับฟังความคิดเห็นจากทุกๆคนนั้น รับฟังได้ แต่คงจะทำให้ถูกใจทุกๆ

คนเป็นไปได้ยาก เพราะเราต้องคำนึงถึงนโยบายหลักเป็นสำคัญ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2553, 08:49:15 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: สอบถามเรื่องเว็บที่จะทำใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2553, 08:57:21 »
เว็บของวัดบางพระ ต้องถามเจ้าของเว็บวัดบางพระ

ไม่ใช้มาถามผู้ดูแล เพราะผู้ดูแลไม่ใช้เจ้าของเว็บวัดบางพระ

ทางผู้ดูแลบอร์ดนี้ได้ย้ายไปที่อื่น...ก็คือหน้าที่ขอผู้ดูแล

หรือไม่คุณ>>ซาดุยฮุย<<ก็ติดต่อที่หลวงพี่เว็บ...ดูแล้วกัน

มาถามในเว็บ คงไม่ได้คำตอบที่คุณพึงพอใจนักหรอกครับ!!

เพราะในโลกนี้ไม่มีคำว่าพอดี ก็เหมือนก็มนุษย์อย่างเราๆนี้ละ

100พ่อ100แม่ 100คน100ความคิด  :005:

:114: ขอบคุณ :114:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2553, 09:16:25 โดย ๛][รัตu:][๛ »
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 03:19:47 »

เร็วใครอยากทำเว็บใหม่ ติอต่อหลวงพี่เว็บโดยตรงเลยนะครับ

ไม่ต้อง ส่งข้อความ (พีเอ็ม) มาถึงผมนะครับ ไม่ตอบ พีเอ็ม คร๊าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ต.ค. 2553, 03:20:33 โดย โองการยันนะรังสี »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 08:13:30 »
ตามโครงสร้างที่มีอยู่ เว็บนี้ก็ครอบคลุมกว้างขวาง ยังขยายรองรับการใช้งานได้อีกตั้งเยอะ ผมว่าคนที่เสนอเขาใช้คำผิดนะที่ว่าทำเว็บใหม่ ฟังดูแล้วเจตนาแค่จะเพิ่มเติมข้อมูลที่ตัวเองเห็นว่ายังไม่มี ซึ่งจริงๆ ไปทำมาให้เสร็จก่อนถ้าเจ้าของเว็บเห็นดีก็ยกข้อมูลเข้ามาในโครงสร้างเดิมได้เลย เช่นถ้าอยากให้มีข้อมูลเรื่องวัตถุมงคลก็ตั้งกระทู้รวบรวมความเห็นในบอร์ด ไปเรียบเรียงมาให้เสร็จ ยกมาปรึกษาถ้าทุกคนเห็นว่ามีแล้วเป็นประโยชน์ ก็ผนวกเข้ามาในเว็บเท่านี้เอง

เรื่องมีโฮสต์ฟรีบ้าง จะไปวานเพื่อนเขียนโปรแกรมให้บ้าง มันเป็นการถอยหลังลดลงไปจากที่มีอยู่แล้วมากกว่าพัฒนาให้ดีขึ้นครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:09:19 »
ที่มีอยู่นี่ก็ดีแล้ว เหมาะสมแล้วครับ จะไปอยากเปลี่ยนกันทำไม่หนอ ( ความเห็นส่วนตัวครับ)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• www.bp.or.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 09:36:41 »
คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

สวัสดีครับ... :001:

ใจเย็นๆครับ... :009: ไม่ได้ทำเป็นมองไม่เห็นหรือทอดธุระนะครับ

แต่กลับกัน ตระหนักในความรู้สึกของสมาชิกทุกท่านที่มีความรู้สึกที่ดีกับวัดบางพระ

รู้สึกเขินๆ บอกไม่ถูก... :008: ที่เห็นมีสมาชิกออกมาแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับเว็บไซต์

จริงๆ มันน่าจะเสร็จไปตั้งแต่ปีเมื่อโว้เเล้วล่ะครับ :075: (ถ้ามองแบบตามความเป็นจริง จริงๆ มันก็เสร็จตามความเป็นจริงที่มันเป็นอยู่นิ)

แต่มันมีเหตุขัดจังหวะอยู่ตลอดเวลา อย่างตอนนี้ก็อยู่ห่างบ้านห่างเมือง (ข้ออ้าง ข้อแก้ตัว) ก็เลยทำให้ไม่ถูกใจกิเลสหลายคน(รวมถึงข้าพเจ้าด้วย)

หน้าตามันก็เลยก็เลยออกมาอย่างที่เห็นนั่นแหละครับ เรียบๆ ง่ายๆ ลึกซึ้ง คัมภีรภาพ จนหลายคนทนรับได้ :009:

ระบบที่ขับเคลื่อนตัวเว็บไซต์ ได้ปรับแต่งให้เหมาะสมและลงตัวกับงานที่วางแผนไว้ในอนาคตอยู่เเล้ว

เป็นระบบที่มีประสิทธิภาพ ง่ายต่อการปรับแต่ ยืดหยุ่นและไม่หนักโฮส

คงจะเร็ววันนี้ (ถ้าหายาแก้ขีเกียจได้) จะได้เห็นรูปแบบหน้าตาของเว็บไซต์เปลี่ยนไป :002:

อีกนิด... เรื่องของโฮส... ได้รับการถวายและดูแลจาก ทีมงานของคุณต่อ (www.thaismehost.com)ให้ใช้งานแบบไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ตราบชั่วฟ้าดินสลาย...  :053:

ให้เราท่านทั้งหลายเผาแบนวิทแบบไม่จำกัดจำวนวน(ตอนนี้ก็เดือนละร้อยกว่าเองๆ  :027: ) และอยู่บนโฮสที่ตั้งอยู่ กสท. ครับ

อย่างไรก็ตาม เพื่อการพัฒนาที่ยอดยิ่ง รับฟังทุกความคิดเห็นของทุกท่านครับ

ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย เมืองไทยน่าจะน้ำท่วม ระวังโรคเท้าเปื่อยด้วยนะครับ

ส่วนอินเดีย ตรงที่ข้าพเจ้าอาศัยอยู่(วัดไทยพุทธคยา) ตอนนี้เรื่มเข้าหนาวเเล้วมีหมอกในยามเช้า

รักษาสุขภาพนะครับ...
(Take care of yourself.)

หลวงพี่เว็บ...  :001:

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2553, 03:21:58 »
 :054:ชัดเจนครับ :054:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 09:12:39 »
กราบนมัสการหลวงพี่เว๊บ ที่โน้นเข้าหน้าหนาวแล้ว รักษาสุขภาพด้วยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา