ผู้เขียน หัวข้อ: เอาเหรียญหายากของหลวงพ่อเปิ่นมาให้ดู  (อ่าน 1955 ครั้ง)

ออฟไลน์ zombeman

• จตุตถะ
    • อีเมล
เอาเหรียญหายากของหลวงพ่อเปิ่นมาให้ดูครับ
ที่จริงก็ไม่รู้หรอกว่าหายากหรือเปล่า แต่ตั้งแต่เดินตลาดพระมา
เพิ่งเจอครั้งแรก ทีเดียว 2 เหรียญเลย ส่องปุ๊ป ถูกใจเลย
พิมพ์เล็กๆๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆๆ จิ๋วๆๆๆๆๆ ลองดุขนาดเทียบกับเหรียญบาทเล็ก
ผมเลยเรียกว่าเหรียญกระดุมจิ๋วๆๆๆๆๆ ด้านหลังระบุปี 44
ผมเลยไม่แน่ใจว่าหลวงพ่อท่านจะได้ปลุกเสกเหรียญนี้หรือเปล่า
รอผู้รู้วานบอกครับ

*** เหรียญนี้หมดสิทธิ์ขิ้นคอเพราะคงหากรอบใส่ไม่ได้แน่ๆ ***

• จตุตถะ
    • อีเมล
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายแบบชัดๆมาฝากนะครับ
เพราะผมว่าเหรียญเล็กขนาดนี้แล้วแกะพิมพ์ได้คมชัดมาก สวยเลย

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
น่าจ่ะทัน(รอผู้รู้มาตอบอีกทีคับ)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เล็กกว่าเหรียญบาทก็ใช้เลี่ยมพลาสติกเอาก็ได้นิครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เล็กแค่ไหนก็เลี่ยมพลาสติก หรือเลี่ยมทองก็ได้ครับ :090:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
หาไม่ยากหรอกครับ ที่วัดบางพระพี่ๆเขาเอามาเลี่ยมต่อๆกันทำเป็นสร้อยคอสวยดีครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใช่เเล้วคับ :004:

• จตุตถะ
    • อีเมล
555 เริ่มจำได้ลางๆแล้ว ที่วัดบางพระ วันนี้ได้ถ่ายมาใหม่เลยเอารูปมาแป๊ะไว้เพิ่มนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
รู้สึกกระดุมเป็นหน้าเสือก็มีด้วยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
[shake][shake]เหรียญกระดุมหลังเสือก็มีครับผมเอาไปเลี่ยมพลาสติคใสห้อยคออยู่แต่ไม่รู้ว่าสร้างปีไหน[[/shake]color=#a600ff] :086:[/color][/shake]
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา