ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามครับ  (อ่าน 1414 ครั้ง)

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอถามครับ
« เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 12:23:30 »
วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นส่วนใหญ่เด่นทางไหนครับผมไม่ค่อยทราบ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 01:55:05 »
วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นส่วนใหญ่เด่นทางไหนครับผมไม่ค่อยทราบ

ของหลวงปู่้เปิ่นดีทุกด้านแลท่านเอ่ย  ทั้งแคล้วคลาด คงกระพัน มหาอุดหยุดปืนใหญ่  ปลอดภัยเมตตามหานิยม  ดีนักแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2553, 01:55:42 โดย คนนนท์ »

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 02:23:31 »
ดีในทุกๆด้านครับ ของหลวงพ่อเปิ่นต้องลองห้อยดูกับตัวเองครับ แต่สำหรับผมดีในทุกๆด้านครับและผมก็อาราธนาขึ้นคอเพียงองค์เดียวเลยครับ
เพราะว่าเจอประสบการณ์มาเยอะครับเลยมีความเชื่อมั่นในวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นมาก ยังไงก็ลองอาราธนาขึ้นคอดูนะครับ
ขอให้โชคดีนะครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ picnicza

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 05:57:56 »
ขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 07:24:26 »
ครบทุกเรื่องครับเรื่อง เมตตา คงกระพัน ทุกวันนี้ไปที่ไหนมีแต่คนที่ทำงานขอและที่อื่นขอบ้างผมบอกไม่ให้ครับ ถ้าจะบูชาเดี่ยวผมจะพาไปที่วัดบางพระ ผมชอบท่านตั้งแต่สมัยผมยังเด็กๆอายุก็ประมาณ7-9ขวบครับ ทุกวันนี้ผมใส่พระหลวงปู่เปิ่นอย่างเดียวก็ประมาณ 10-20 องค์ยังไม่รวมที่ผมเก็บไว้อยู่นะครับ ทุกวันนี้ยังมีคนแถวบ้านถามผมว่าพี่ไม่หนักคอบ้างเหรอครับผมก็บอกไปว่าชินแล้วครับ  :002:ประสบการณ์ของผมไม่ต้องพูดถึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ต.ค. 2553, 07:28:14 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 07:27:50 »
ของหลวงปู่เปิ่นท่าน ลองอธิฐานบอกท่านดูครับ ด้านไหนดีก็ได้ดีทุกด้านครับ

รุ่นอาเสี่ยเล็กที่เขาเจอประสบการณ์เหนียวๆ ส่วนตัวผมเจอหนักไปทางด้านเมตตามหานิยมเข้าหาผู้หลักผู้ใหญ่ดีจริงๆครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ต.ค. 2553, 08:21:51 »
ดีทุกด้านครับ!  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 10:36:31 »
พระของหลวงปู่เปิ่น กับตนเองขึ้นห้อยคออยู่ 3 จากทั้งหมด 7 เหรียญ ประสบการณ์ส่วนตัวด้านเมตตา มหานิยมชัดเจนมากครับ
ผู้หลักผู้ใหญ่สนับสนุนหน้าที่การงานก้าวหน้าขึ้นมากครับ มีกินมีใช้ คนคิดร้ายไม่มี ถึงมีก็หนีหาย สรุปแล้วฝอยจนน้ำท่วมหลังช้างก็ไม่หมดครับ :002:
ส่วนด้านแคล้วคลาดนั้น ประสบการณ์กับตนนั้นเป็นตระกรุด ครับที่ใช้คาดเอวเวลาเดินทาง ก็มีตระกรุดโทน , หอมเชียง ,ขุนกระบี่ ,หนังเสือ ครับ
ปล.เป็นความเชื่อส่วนบุคคลมิได้มีเจตนาโอ้อวด เกิดจากความศรัทธาที่เกิดจากตนเองประสบพบเจอเองล้วนๆ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้นะครับ   :001:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2553, 10:37:43 โดย อภิรัตน์ »

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2553, 06:45:06 »
วัตถุมงคลมีหลายชนิดนะครับ

พุทธคุณก็จะแตกต่างกันไป แต่มีครบทุกด้าน ทั้งคงกระพัน เมตตา ค้าขายหรือแม้แต่ด้านเสน่ห์

ส่วนตัววัตถุมงคลรวมทั้งยันต์ที่สัก ช่วยผมมาหลายครั้งแล้วครับ  :050:
ล่าสุด รถผมไปชนรถคนอื่น เมื่อวานนี้เองครับ
เพราะฝนตก ถนนลื่นเลยเบรกไม่อยู่  :074:

แต่ตัวผมไม่ได้เป็นอะไรมาก แต่รถเป็นเยอะหน่อย ค่าซ่อม 3000 กว่าบาท  :075:
ผมเป็นฝ่ายผิด แต่ฝ่ายถูกกลับไม่เรียกร้องค่าเสียหายอะไรเลย ไม่งั้นโดนอีกหลายบาทแน่  :075: