ผู้เขียน หัวข้อ: ุึจะไปอยุธยาครับไปไหว้พระ..  (อ่าน 1623 ครั้ง)

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ุึจะไปอยุธยาครับไปไหว้พระ..
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 01:13:35 »
อยากถามว่าที่อยุธยามีหลวงพ่อที่ไหนที่เก่งๆบางครับอยากไปนมัสการท่าน
ใึครอยู่อยุธยา ช่วยบอกด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ุึจะไปอยุธยาครับไปไหว้พระ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 01:24:24 »
หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง
หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม
หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน
หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้
หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
หลวงพ่อเีอียด วัดไผ่ล้อม
หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก(วัดหลวงพ่อจง)
หลวงพ่อยวง วัดหน้าต่างใน
หลวงพ่อรวย วัดตะโก
หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจ้า (ละสังขารแล้ว)
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อเสาว์ วัดดอนหญ้านาง (ละสังขารเมื่อปีที่แล้ว)
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง (ละสังขารแล้ว)

วัดอยู่ไม่ใกล้ ไม่ไกลกันมากครับ
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2553, 01:30:27 โดย คนนนท์ »

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ุึจะไปอยุธยาครับไปไหว้พระ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 01:31:19 »
ผมเข้ามาศึกษาเหมือนกันครับ ทางผ่านกลับบ้านเหมือนกันว่าจะแวะไปกราบแต่ละท่านครับ
ไม่เคยเข้าไปแต่ละวัดเลยครับ
ขอบคุณ คุณคนนนท์ ด้วยนะครับ สำหรับข้อมูลครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 02:26:32 »
ขออนุญาตแนะนำพระดีที่น่ากราบอีกหนึ่งรูปครับ
หลวงพ่อหวล วัดพุทไธศวรรย์

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 03:38:49 »
หลวงพ่อจำลอง วัดเจดีย์แดง
หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม
หลวงพ่อสวัสดิ์ วัดศาลาปูน
หลวงพ่อเอื้อน วัดวังแดงใต้
หลวงพ่อเพิ่ม วัดป้อมแก้ว
หลวงพ่อเีอียด วัดไผ่ล้อม
หลวงพ่อพูน วัดบ้านแพน
หลวงพ่อแม้น วัดหน้าต่างนอก(วัดหลวงพ่อจง)
หลวงพ่อยวง วัดหน้าต่างใน
หลวงพ่อรวย วัดตะโก
หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อเมี้ยน วัดโพธิ์กบเจ้า (ละสังขารแล้ว)
หลวงปู่ทิม วัดพระขาว (ละสังขารแล้ว)
หลวงพ่อเสาว์ วัดดอนหญ้านาง (ละสังขารเมื่อปีที่แล้ว)
หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง (ละสังขารแล้ว)

วัดอยู่ไม่ใกล้ ไม่ไกลกันมากครับ
เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ

โอ้้ ...เพียบเลยครับ
ผมเพิ่มให้ครับ..อีก 2 แห่งครับ
หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
หลวงพ่อกลั่น วัดพระญาติ

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ W_2010

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2553, 06:08:08 »
วัดพุทไธสวรรย์สวยม๊าก ผมไปมาเเล้ว กราบหลวงปู่หวล ด้วย
แล้วก็ ตอนนั้นเอาจตุคามรุ่นมรดกพ่อ ไปให้ท่านพระอาจารย์โชติ จาร ด้วย
มีใครเคยเอารุ่นที่ไม่ใช่ ของวัด ไปให้ท่านจารมั่ง ผมอยากให้ท่าน
จารรุ่น สองแผ่นดินมากเลย    :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2553, 06:08:47 โดย W_2010 »