ผู้เขียน หัวข้อ: ยี่สิบเก้ายอดแล้ว  (อ่าน 3992 ครั้ง)

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยี่สิบเก้ายอดแล้ว
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 01:38:16 »
เช้านี้ตื่นแต่มืด ไปถึงวัดพอดีกุฏิใหญ่เปิด เข้าไปกราบสังขารหลวงปู่ก่อนค่อยเดินมากุฏิพระอาจารย์อภิญญา นมัสการท่านแล้วยกพานขอเมตตาท่านมาสองพาน ผลเป็นอย่างนี้ครับ ^_^.

ถูกใจหมดเลย ทั้งหมดนี่ลายมือหลวงพี่ญาล้วนๆ กราบเสร็จหันหลังอย่างเดียว ท่านหน้าดุแต่ใจดีนะครับ บางทีผมเจ็บจะตายยังอดหัวเราะเรื่องตลกที่ท่านเล่าระหว่างสักไม่ได้ ยิ่งเวลาลูกศิษย์มากันเยอะๆ ยิ่งสนุก

สักเสร็จกลับไปกุฏิใหญ่ให้ท่านเจ้าอาวาสเป่า ขอหลวงพี่เชษฐ์ดูพระหายากสองสามองค์ เดินออกมาคุยกับเฮียกวงนาน ได้เหรียญเสมาเสือคู่ปี 28 มาองค์หนึ่งสวยกริ๊บๆ ฝนเริ่มปรอยเลยขี่มอไซค์กลับ ถึงบ้านยังไม่เที่ยงเลย

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ยี่สิบเก้ายอดแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 01:45:48 »
สวยงามและเข้มขลังมากเลยครับ ท่าน Ranti แสดงว่าวันนี้ลูกศิษย์ไม่ค่อยเยอะแน่ๆ เลยนะครับ ได้ยก 2 พานเลย
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 01:49:15 »
ขอบคุณพี่ Ranti ด้วยที่นำมาให้ชม
สวยงามมาก พระอาจารย์ท่านย้ำรอยจางให้ด้วย เยี่ยมเลย

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 02:10:20 »
สวยงามเข้มขลังครับท่าน
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 02:54:44 »
สวยครับ ขยันไปบ่อยๆเดี๋ยวก็เต็มแล้วครับ :005:

ออฟไลน์ Gun ramintra34

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 02:56:31 »
อยากได้มั้งจัง  สวยมากครับ :053:

ออฟไลน์ ronin

• เต้นรำกับปีศาจ ........... ต้องเต้นให้จบเพลง .....
  • จตุตถะ
  • ความดีเหมือนกางเกงใน มีไว้ใส่ ไม่ได้มีไว้โชว์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 03:08:55 »
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ดูกัน
สวยทุกยันต์เลย ผมชอบยันต์เสือกับยันต์บัว
:050:

รูัจักให้ รู้จักพอ รู้จักรอ และรู้จักเกรงใจ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 04:48:43 »
สวยงามและเข้มขลังมากครับ ใช่ครับหลวงพี่ท่านหน้าดุแต่ท่านใจดีมากๆครับ จำได้ว่าล่าสุดผมไปกราบท่านมา ท่านยังถามว่าหายไปนานเลยนะ แล้วท่านเมตตาให้ โออิชิ ผมมาด้วยครับ กราบนมัสกรหลวงพี่ญาครับ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ KITTITUCH

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 06:59:45 »
ดีใจด้วยครับสวยงามมากเลย :025:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 07:35:31 »
สวยดีๆ ขอให้เต็มหลังไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ต.ค. 2553, 08:50:15 »
ขอบคุณทุกคนจ้า

จำได้ว่าล่าสุดผมไปกราบท่านมา ท่านยังถามว่าหายไปนานเลยนะ แล้วท่านเมตตาให้ โออิชิ ผมมาด้วยครับ กราบนมัสกรหลวงพี่ญาครับ :054: :054: :054:

ใช่ครับใช่ วันแรกที่ผมไปสักท่านแจกทั้งโปสเตอร์หลวงพ่อ เหรียญพ่อแก่ สติ๊กเกอร์ เบี้ยแก้ ได้กันหมดทุกคนเลยครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 07:18:07 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ เสือพุทธคุณ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - remymatins@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 ต.ค. 2553, 10:24:14 »
สวยมากๆๆเลยครับพี่หรั่ง อีกหน่อยก็เต็มหลังแล้ว ได้หลวงอาญาสักให้อีก สุดยอดๆๆๆๆ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 04:51:01 »
สวยงามมากๆเลยครับใกล้จะเต็มหลังแล้ว
พระอาจารย์อภิญญาท่านน่าตาดุแต่จริงๆแล้วใจดีมากๆครับ ผมไปกับเพื่อนทุกๆครั้งท่านก็จะแจกของให้อยู่เป็นประจำครับ
:054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2553, 04:52:51 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"