ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔  (อ่าน 1836 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 06:11:17 »

เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔ การรถไฟ  ผมเห็นพิมพ์หลวงพ่อแล้วสวยมากครับ เลยนำมาให้เพื่อนสมาชิกได้ชมกันครับ

ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 06:25:46 »
สวยงามมากครับพี่เจมส์ พิมพ์นี้พึ่งเคยเห็นเหมือนกันครับพี่

เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ตอบ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 06:41:09 »
 :016:สวยงามมากเลยครับพี่ (บ้านพี่อยู่แถวใหนเนี่ยผมกะจะพาพวกไปปล้นซ้ะหน่อยมีของดีมาให้ดูตลอดเลย) :005:
ขอบพระคุณครับที่นำมาให้ชม :054:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 07:00:59 »
งามคะพี่ ของดีเยอะเลยนะคะ
ขอบคุณที่นำมาให้ชมคะ

:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 07:34:14 »
ครับเป็นเหรียญที่แกะพิมพ์หลวงพ่อสวย ถ้าจำไม่ผิดมีน้องคนนึงในเว็บนี้แหละเคยเล่าว่ามีประสพการณ์ส่วนตัว เป็นเหรียญติดตัวเขาเลยนะครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 08:53:57 »
สวยมากครับเหรียญนี้ ...  :016:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 10:46:06 »
มีของดีดีมาแบ่งปันให้ได้ชมกันอยู่เสมอเลยนะครับ ขอบคุณมากครับ :090:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 09:42:32 »
ขอบคุณครับ คุณเจมส์................ :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 11:36:26 »
ของเข้าทุกวันเลยนะครับท่านเจมส์ อิๆ   :015: