ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 1052 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดำ เอสโซ่

• ปัญจมะ
  • เอสโซ่ ครองเมือง ฮุว่ะ ฮุว่ะ ฮ่าๆ
    • MSN Messenger - i_am_in_love_24@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 10:13:27 »

คือ ผมมีพระอยู่องค์นึง  ข้างหลังเขียนว่าหลวงพ่อโต ว.ช.

ผมอยากทราบว่าว.ช.เนี่ยย

คือวัดอะไรหรอคับ

ขอบคุณมากครับ 

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ต.ค. 2553, 11:15:52 »
ไม่มีภาพมาใ้ห้ชมเลยหรือครับ เผื่อจะมีใครทราบครับ :090:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2553, 05:16:11 »
หลวงพ่อโต วัดบ้านเชี่ยน จ.ชัยนาท ก็ใช้ โค๊ต ว.ช. ครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ต.ค. 2553, 10:44:29 »
ไม่มีรูปให้ดูหรือครับ ขอรูปด้วยครับ คิดว่าถ้ามีรูปน่าจะมีผู้ให้ความกระจ่างเพิ่มจากคุณChotipatครับ