ผู้เขียน หัวข้อ: ...กระทู้ร่วมเป็นกำลังใจและส่งใจช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย...  (อ่าน 3022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
:054:...ขอเชิญศิษย์ยานุศิษย์วัดบางพระทุกท่านร่วมส่งกำลังใจ..แด่ผู้ประสบอุทกภัยด้วยกันนะขอรับ :054:

:090: :114: ...เพราะเราเป็นคนไทย..เราไทยด้วยกัน..เรารักกัน... :114: :090:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยทุกๆ ท่านนะครับ ขอให้ผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ...กระทู้ร่วมเป็นกำลังใจและส่งใจช่วũ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 02:23:04 »
เป็นกำลังใจให้ครับกับผู้ประสบภัยครับ :114: :114: :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 02:23:19 โดย !!!โบ เด็กป่า!!! »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยครับ  
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบอุทกภัย
ด้วยความจริงใจทุกครอบครัวครับ
 :100:  :058:  :045:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2553, 05:38:40 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
ขอให้ทุกคนเข้มแข็ง อย่าเพิ่งย่อท้อ ท้อแท้...
เราคนไทยทุกคน ร่วมเป็นกำลังใจให้อยู่ ค่ะ
ฟ้าหลังฝน สดใสเสมอ .... :001:

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยทุกท่านครับผมสู้ๆๆ

ออฟไลน์ artty1012

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจพี่น้องทุกคนที่ประสบปัญหา ขอให้สภาพแวล้อมกลับสู่สภาพเดิมสาธุ

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอเป็แรงใจให้ผู้ประสบอุทกภัย ครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:.........

ออฟไลน์ phetsung

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - kokkai_jubjib@hotmail.com
ขอเป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ืะ....
 สิ่งเหล่านี้เราโทษใครไม่ได้ .....สู้ ๆ ค่ะ ขอใหพ้นภัย ไว ๆ ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2553, 03:37:06 โดย phetsung »
เพราะใจเราศรัทธา

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวไทย ที่ประสบปัญหาน้ำท่วมครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆจังหวัดที่ประสบภัยน้ำท่วมครับ เราเป็นคนไทยด้วยกัน :090: :114:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ สู้ๆต่อไป

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เป็นกำลังใจให้ทุกครัวเรือนครับ สู้ๆครับ
บางใหญ่บ้านผมริมคลอง ก็โดนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ขอให้ผ่านพ้นวิกฤษนี้ไปได้ด้วยดีนะครับ  :086:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
เอาใจช่วยพี่น้องที่ประสบภัยครับ ส่วนตัวผมช่วยอะไรไม่ได้มากครับได้เพียงช่วยเหลือเล็กๆน้อยๆตามกำลังครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอให้กำลังใจ และให้อดทน จากภัยพิบัติตามธรรมชาติ แก่ผู้ประสพภัยทุกๆท่าน แม้จะสู้ของอุปโภค และบริโภค ไม่ได้

ขอน้อมพระบารมี เสด็จปู่องค์ปฐม ขอให้ช่วยขจัดปัดเป่าพิบัติภัยให้สูญหายโดยไว

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ตอนที่ผมย้ายจากโคราชมาอยู่ฝั่งธน น้ำท่วมทุกปีหาที่ถ่ายลำบากมากฯลฯ รู้ซึ้งถึงความทุกข์ครับ ตอนนี้อยู่บางใหญ่ครับ ขอให้น้ำลดไวๆกลับสู่สภาพปกติและผ่านพ้นวิกฤติไปด้วยดี

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
เอาใจช่วยด้วยคนครับ  :075:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
รู้ซึ้งถึงความลำบากครับ  อย่างที่คุณvithyaบอกครับ  ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีเป็นกำลังใจให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2553, 10:25:50 โดย viriya »
BRAVO 03

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
เป็นกำลังใจให้นะครับ

เข้าใจถึงความยากลำบากเลยครับ

ผมก็เคยประสบมา เมื่อครั้งน้ำท่วมใหญ่จันทบุรี ปี42 ตอนนั้นรู้เลยครับว่ายังไงคนไทยไม่ทิ้งกัน

ตอนนี้ก็ยังเชื่อเช่นนั้นอยู่ครับ :001: :001:
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอเป็นอีกหนึ่งคนที่จะเป็นกำลังใจให้กับผู้ประสบภัยครับ

ออฟไลน์ ksakda

• ทุติยะ
  • **
    • Andaman Amulet
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องไทยทุกคนครับ