ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔ เนื้อเงิน  (อ่าน 985 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔ เนื้อเงิน วันนี้กลับบ้านมาก็ได้รับเหรียญ ผ้าป่า ๒๕๓๔ แต่ก็นอนพักผ่อนก่อนเพราะเพลียมาก พอตื่นนอนตอนหัวค่ำก็เลยแกะออกมาดูพร้อมกับไปค้นเนื้อทองแดงเพื่อมาเปรียบเทียบ จึงได้รู้ว่าเนื้อทองแดงมีโค๊ด เนื้อเงินไม่มี บล็อคที่ทำน่าจะเป็นบล็อคเดียวกัน  ต่างกันที่โค๊ด ถ้าไม่มีโค๊ด โดนทองแดงนำไปชุบเงินนี่ตายสนิทแน่เลยครับ ศึกษาและสะสมนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔ เนื้อเงิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 09:41:01 »
ขอบคุณพี่เจมส์ครับ ช่วงนี้พระเนื้อเงินแน่นคลังแล้วนะครับพี่ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: เหรียญที่รฤกทอดผ้าป่า ๒๕๓๔ เนื้อเงิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2553, 11:00:19 »
สวยครับสวย ขอบคุณที่อุตส่าห์หามาให้ชมกัน

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 09:35:18 »
เป็นความรู้ดีๆอีกแล้วครับพี่เจมส์ ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:03:38 »
รุ่นนี้เนื้อเงิน ผมรู้มาว่ามีทั้งแบบไม่มีโค๊ต และ โค๊ต ป. และ โค๊ต ป.กับตัว นะ ในเหรียญเดียวกัน ผิดพลาดประการขออภัยนะครับ :054: :054: :054: