ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ  (อ่าน 2424 ครั้ง)

ออฟไลน์ jubjaang

• จตุตถะ
รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 09:53:37 »
อยากทราบว่าในการเลือกแบบที่จะสักราคาค่าครูเท่าไหร่หรือค่ะ แล้วแค่ละภาพราคาเท่ากันไหมค่ะ รู้แต่ว่าอยู่กุฎิเดียวกับหลวงพี่นันแต่ว่าอยู่ข้างบนนะค่ะแต่ไม่เคยขึ้นไปสักที  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ตอบ: รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:12:53 »
น่าจะเป็นพระอาจารย์ตั๊กนะครับ แค่ละภาพราคาไม่เท่ากันครับ ต้องรอผู้รู้มาชี้แจงอีกทีครับ

ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:32:13 »
ขอบคุณค่ะกับคำตอบ  ส่วนตัวอยากได้รูปหนุมานเชิญธงค่ะ ก็เลยอยากสอบถามกับพี่ๆ ที่อยู่ในเว็ปว่าราคาประมาณเท่าไหร่และขนาดรูปเท่ากับที่หลวงพี่องค์อื่นๆ สักให้หรือเปล่านะค่ะ เพราะว่าสักกับหลวงพี่นันอยู่นะค่ะ  ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 10:38:47 »
อยากทราบว่าในการเลือกแบบที่จะสักราคาค่าครูเท่าไหร่หรือค่ะ แล้วแค่ละภาพราคาเท่ากันไหมค่ะ รู้แต่ว่าอยู่กุฎิเดียวกับหลวงพี่นันแต่ว่าอยู่ข้างบนนะค่ะแต่ไม่เคยขึ้นไปสักที  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะกับคำตอบ  ส่วนตัวอยากได้รูปหนุมานเชิญธงค่ะ ก็เลยอยากสอบถามกับพี่ๆ ที่อยู่ในเว็ปว่าราคาประมาณเท่าไหร่และขนาดรูปเท่ากับที่หลวงพี่องค์อื่นๆ สักให้หรือเปล่านะค่ะ เพราะว่าสักกับหลวงพี่นันอยู่นะค่ะ  ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

ขออณุญาติตอบเท่าที่รู้นะครับ

ชั้นที่2 มีหลวงพี่ตั๊ก และ อ.ฆราวาส ที่สักอยู่ 1-2 ท่าน มีแฟ้มใส่ลายสักรูปยันต์ต่างๆ อยู่หลายแฟ้ม ผู้ต้องการสักเลือกลายก่อน
เมื่อได้ลายที่ถูกใจแล้ว จึงสอบถามราคาค่าครูนะขอรับ เพราะแต่ละลาย ราคาไม่เท่ากันนะขอรับ ผู้ต้องการสักต้อง สอบถามเองแล้วละขอรับ
รูปหนุมานเชิญธง ต้องลองค้นดูจากแฟ้มลายสักนะขอรับ มีหลายลาย ค้นๆดู อาจเจอ ที่คุณกำลังต้องการอยู่นะครับ
ขอให้สมปราถนา สาธุ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2553, 02:07:05 »
อยากทราบว่าในการเลือกแบบที่จะสักราคาค่าครูเท่าไหร่หรือค่ะ แล้วแค่ละภาพราคาเท่ากันไหมค่ะ รู้แต่ว่าอยู่กุฎิเดียวกับหลวงพี่นันแต่ว่าอยู่ข้างบนนะค่ะแต่ไม่เคยขึ้นไปสักที  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขออณุญาติตอบเท่าที่รู้นะครับ

ชั้นที่2 มีหลวงพี่ตั๊ก และ อ.ฆราวาส ที่สักอยู่ 1-2 ท่าน มีแฟ้มใส่ลายสักรูปยันต์ต่างๆ อยู่หลายแฟ้ม ผู้ต้องการสักเลือกลายก่อน
เมื่อได้ลายที่ถูกใจแล้ว จึงสอบถามราคาค่าครูนะขอรับ เพราะแต่ละลาย ราคาไม่เท่ากันนะขอรับ ผู้ต้องการสักต้อง สอบถามเองแล้วละขอรับ
รูปหนุมานเชิญธง ต้องลองค้นดูจากแฟ้มลายสักนะขอรับ มีหลายลาย ค้นๆดู อาจเจอ ที่คุณกำลังต้องการอยู่นะครับ
ขอให้สมปราถนา สาธุ

ต้องขอขอบคุณกับคำตอบของพี่ๆ ทั้งสองท่านด้วย ต้องลองขึ้นไปดูสักครั้งแล้วละค่ะ เพราะว่าอยากได้มาติดตัวมากจริง ถ้าได้มาเมื่อไรจะนำรูปมาลงให้ชมกันนะค่ะ  ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 11:17:11 »
อยากจะตอบจริงๆแต่ไม่ทราบรอผู้รู้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ anon_j

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 11:05:30 »
พยายามไปวัน พฤหัส ถึงวันอาทิตย์นะครับ เพราะอ.ปุ๋ยจะมาสักให้ด้วย ส่วนหนุมาน นั้น ถ้าเป็นหนุมานตัว6จะอยู่ที่500ครับ ถ้าตัว9หรือ10 จะอยู่ประมาน1000ครับ เลือกตามใจชอบเลยครับ แต่ต้องไปเร็วๆนะครับ เพราะจะใช้เวลาสักแต่ละคนค่อนข้างเยอะ ครึ่งชั่วโมงขึ้นไป ของแต่ละคนครับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 11:19:10 »
ทางเขามีให้เดิน ทำไมจึงไม่เดิน
มันไม่เพลิดไม่เพลิน เดินไม่เป็นหรือไร
ใจลองไตร่ลองตรอง ว่าควรไม่ควรเช่นใด

แค่ผ่านมาแล้วครวญเพลง นายกอของคาราบาวให้ฟังแค่นั้นครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 02:52:35 »
ทางเขามีให้เดิน ทำไมจึงไม่เดิน
มันไม่เพลิดไม่เพลิน เดินไม่เป็นหรือไร
ใจลองไตร่ลองตรอง ว่าควรไม่ควรเช่นใด

แค่ผ่านมาแล้วครวญเพลง นายกอของคาราบาวให้ฟังแค่นั้นครับ
เพลงเพราะครับพี่ตี๋ ขอบพระคุณครับ   :015:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 07:45:27 »
ขนบธรรมเนียมแต่โบราณมีไว้ให้รักษา
ไม่ได้มีไว้เพื่อล้มล้างด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ มนต์ตรามหาเวทย์

• มารไม่มี บารมีไม่เกิด
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 10:24:45 »
ถึงผมไม่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระในตอนนี้แต่ในอนาคตผมเป็นแน่
ผมศึกษาเว็บมาประมาณ 1 ปี ผมค่อนข้างรู้ทำเนียมนะครับ
ลองศึกษาดู

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ต.ค. 2553, 04:18:25 »
เข้ามาเป็นศิษย์วัดบางพระก็ควรจะศึกษาเยอะๆกระทู้เก่ามีมากมาย นั่งค้นหาใส่ตนจะได้เข้าใจอย่างถ่องแท้
ก็จะคำตอบชัดเจนตามหลักเหตุและผลที่คิดได้ง่ายๆก่อนตั้งคำถาม

[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ต.ค. 2553, 11:29:55 »
สักกับหลวงพี่นัน แล้ว ทำไมไม่ไปตามหลักอ่ะครับ หรือไม่ก็ลองขอจากหลวงพี่นันก็ได้ครับ
ท่านใจดีครับ ลองขอท่านดูครับ จะได้ไม่ต้องเสียอะไรเยอะแยะครับ

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 ต.ค. 2553, 10:35:58 »
แล้วแต่ท่านเมตตาดีกว่านะครับ