ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มีติดตัว  (อ่าน 1220 ครั้ง)

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ที่มีติดตัว
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 07:15:49 »
เป็นสิ่งที่ติดตัวก่อนออกจากบ้านประจำครับเชิญชมตามสะดวก

ด้านหน้า เหรียญเสมาปี 2541 ครับ

ด้านหลังมี อังสะของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ครับ

ที่เอว ก็จะเป็น ตะกรุดคู่เสาร์5 วัดนก และก็ เสือรุ่น5 หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ครับ

ปล. ขอบคุณท่านแป๊บซี่สำหรับเหรียญเสมาครับ แล้วก็ท่าน rastafa สำหรับอังสะหลวงปู่แย้มครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ที่มีติดตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 07:33:30 »
lสวยครับ ติดตัวไว้ดีครับ ไว้ป้องกันภัยครับ จิตเชื่อมั่นและศรัทธาครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 09:24:40 »
เห็นแล้วดีใจแทนคนให้เลยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 10:29:07 »
สวยงามมากมายเลยครับ
เสือหลวงปู่แย้มรุ่น 5 ดังมากๆครับ หมดไปจากวัดเร็วเช่นเคย
ได้ข่าวว่าออก ตอนนั้นจะไปเช่าปรากฏว่าหมดแล้ว  :095:
ผมเองก็มีเสือรุ่น3 ปลัดขี่เสือ พระผงหลวงปู่แย้มหลังเสือรุ่นแรก ตะกรุดคอหมารุ่นสุดท้าย (ทิ้งทวน)  แค่นี้ครับ
ได้เก็บของหลวงปู่เท่านี้เอง คงไม่มีรูปมาให้ชมนะครับ  :002:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 10:42:42 »
สุดยอดไปเลยครับ