ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำหน่อยคะ  (อ่าน 1574 ครั้ง)

ออฟไลน์ peesaint

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนแนะนำหน่อยคะ
« เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 07:05:50 »
อยากสักน้ำมันคะ มีปัญหาครอบครัวอย่างหนัก อยากให้สามีกลับมาอยู่กับครอบครัวเหมือนเดิมควรสักอะไรคะ ทำเพื่อลูกๆคะ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะคะ (สู้เพื่อลูกคะ)

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนแนะนำหน่อยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 07:21:51 »
ด้วยความเคารพนะครับ
เรื่องครอบครัวต้องค่อยๆคุยกันครับ ต้องมาปรับความเข้าใจกัน ไม่จำเป็นต้องสักหรอกครับ
ถ้าสักแล้วสบายใจก็สักไปเถอะครับ
สักยันต์เป็นเพียงส่วนหนึ่งเท่านั้น
บางคนสักทั้งตัวยังไม่รู้ผลอะไรเลยครับ
เรื่องนี้รอพี่ๆ มาแนะแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 07:37:51 »
ต้องหันหน้าเข้าหากันและลดฐิติ และปรับความเข้าใจกัน สักยันต์เป็นอีกเรื่องแต่ถ้าต้องการก็สักได้ครับ

ออฟไลน์ sit-konboran

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 09:02:57 »
ปัญหาครอบครัวผมว่าต้องลองคุยกับเค้าดีกว่าคับว่าปัญหาเกิดจากอะไร(ขอให้กับมาเข้าใจกันไวไวนะคับ) :001:
แต่ถ้าสักไว้ก็จะเป็นสิริมงคลแก่ตัวเองคับ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ต.ค. 2553, 09:53:02 »
ปัญหาครอบครัวต้องหาเหตุเกิดจากอะไร  เพื่อลูกๆต้องอดทนปรับความเข้าใจ  ใจเย็นนะครับ  ถ้าต้องการสักก็ได้  เมื่อสักแล้วพยายามสวดมนต์รักษาศิล  ๕  มีศิริมงคลดีครับ 

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2553, 07:21:26 »
ขออภัยครับเรื่องครอบครัวผมว่าหน้าจะตั้งสติแล้วพูดจากันจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 08:02:49 »
ขออณุญาติ แนะนำข้อคิด เพื่อเป็นทาน

สวัสดีครับคุณ peesaint ก่อนอื่นอยากให้ใจเย็นๆ การที่จะทำอะไรลงไป ควรจะศึกษาให้ถ่องแท้เสียก่อนนะครับ
ขึ้นชื่อว่าการสักนั้น ก่อนจะได้มา ต้องแลกด้วย ความเจ็บปวด นะครับ และ การสักนั้น มิใช่หวังผล ไสยศาสตร์ แต่เป็นหวังผลทางพุทธคุณ
ยึดเหนี่ยวจิตใจ ให้คิดดี ทำดี มีรอยสักไว้เตือนสติ แต่ต่างจากการ เล่นคุณ เล่นของ  ไสย์ดำ หวังผลหลายด้านเช่น สามีรัก หลง  หรือ ทำร้ายผู้อื่น
ท่าน  peesaint อาจจะเข้าใจผิด ว่าสักแล้วหวังว่าให้สามีกลับมา ควรสักยันต์ใด โดยส่วนตัว คิดว่าไม่มีหรอกครับ ยันต์นี้
หากมี หรือ สักแล้ว สามีกลับมา คนที่มีปัญหาครอบครัวก็ต้องมาสักไปเยอะแล้ว สำหรับ ยันต์ที่บอกว่าสักอะไรดีถึงสามีจะกลับมานั้น หากมีจริง
ก็คงเป็นสุดยอดแห่งยันต์แล้วครับ  ถึงขนาดว่าสักแล้ว ดึงคนที่เรารักกลับมาได้

รบกวนท่าน peesaint ตั้งสติสักนิดเถอะครับ ไม่มีอะไรดีไปกว่า หันหน้าเข้าหากัน ปรับความเข้าใจกัน พูดกันดีๆ ไม่ว่าอะไร ใจเรากำหนด สติมาปัญญาเกิด สติเตลิดจะเกิดปัญหา หากมีคนแนะนำ ยันต์นั้น ยันต์นี้ดี ท่านสักไปแล้ว สามีไม่กลับมา มันเหมือน โกหกหลอกลวงนะครับ
แต่หากที่ท่านต้องการสักเพื่อ ยึดเหนี่ยวจิตใจ หรือ สักแล้วสบายใจขึ้น หวังพึ่งพุทธคุณบารมี พระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น ให้ร้ายกลายเป็นดี
ก็สุดแท้แต่ท่านจะพิจารณาครับ ของแบบนี้ อยู่ที่จิตใจ ศรัทธา มีศีล สมาธิ ปัญญา มิใช่ ใครแนะนำอะไรดี เชื่อหมดทำหมด ท่านจะเสียทั้งเงิน
และเวลา เหมือนที่เคย ออกข่าวตามหน้าหนังสือพิมพ์ โดนหลอกทำเสน่ห์ หวังเพื่อให้สามีกลับมา สุดท้าย เสียเงิน เสียเวลา เสียตัว จะแย่ไปใหญ่
อย่าให้ปัญหา พาเราขาดสติครับ  พอขาดสติเราทำอะไรลงไปเราจะขาดความยั้งคิด ทำอะไร ควรคิดพิจารณา ปรึกษา และ ศึกษาก่อน จะได้รู้ถึง ผลได้ผลเสีย ผลดีหรือไม่ดี คนทุกคนมีปัญหาทั้งนั้น มิใช่เพียงคุณคนเดียว หนักกว่านี้ยังมีอยู่อีกมาก พวกเขายังผ่านมาได้ ทำไมผมถึงพูดได้ เพราะปัญหาของผมหนักกว่าคุณ100เท่าเห็นจะได้

เห็นใจนะครับ ปัญหาแบบนี้ ในกรณีหากท่าน อยากสบายใจ ผมขอแนะนำดังนี้ครับ ส่วนผลจะเป็นเช่นใด ก็สุดแท้แต่ ศรัทธาของท่านเอง
หากต้องการมาวัดบางพระนะครับ แนะนำดังนี้ คิดว่าท่านทำแล้ว คงสบายใจขึ้น
1ไหว้พระ ขอพรพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น (หลวงพ่อท่านศักดิ์สิทธิ์ครับ)
2ทำบุญ ทำทาน ถวายสังฆทานให้เจ้ากรรมนายเวร ปล่อยสัตว์ ให้อาหารปลา
3หากร่างกายจิตใจยังไม่พร้อม ก็อย่าพึ่งสัก แนะนำการลงนะหน้าทอง ที่กุฏิหลวงพ่อสำอางค์ หรือ ที่กุฏิหลวงพี่ติ่ง (หวังผลทางด้านเมตตา มีเสน่ห์)
4หากคิดว่าพร้อมจะสัก มีหลายกุฏิ ก็แนะนำ กราบเรียนหลวงพี่ท่านไปว่า ให้ท่านเมตตา สักยันต์เมตตา ให้ (มีหลายยันต์ แล้วแต่ท่านจะเมตตา)

สุดท้ายนี้ อยากบอกว่า ปัญหาทุกอย่างมีทางออก ใจเย็น ค่อยคิด ค่อยทำ ผมเป็นคนนึงในเว็บวัดบางพระ ที่ไม่อยากให้ท่านโดนหลอก
จากผู้ที่หากินทางด้าน ทำเสน่ห์ ท่านอาจเตลิดไปถึงขั้นนั้นได้ แม้พวกเราจะแนะนำไปสักยันต์อะไรที่ท่านต้องการ ก็อาจจะเกิดผล หรือไม่เกิดก็ได้ เพราะของแบบนี้อยู่ที่ใจ ก็อย่างที่พวกพี่ๆด้านบนแนะนำครับ ผมเองก็เห็นด้วย  ลองปรับความเข้าใจกัน หันหน้ามาคุยกัน เผื่ออะไรจะดีขึ้น ลิ้นกับฟันครับ กระทบกระทั่งบ้างบางครั้ง เป็นของธรรมดา  ข้อสำคัญไม่อยากให้ เกิดความเข้าใจผิดกับ ศาสตร์การสักยันต์สายวัดบางพระ ดีไม่ดีจะเสื่อมเสีย เอาได้ครับ ข้อคิดข้อแนะนำทั้งหมดนี้ ท่านจะคิดเห็นประการใดก็สุดแท้แต่ท่านจะพิจารณา ส่วนทำแล้วดีหรือไม่ ตอบไม่ได้ สุดแท้แต่เวรกรรมจะกำหนด ชาวเว็บหลายๆท่านก็คงเห็นใจเช่นกัน จึงออกมาช่วยกัน แนะนำ  ขอให้ผ่านพ้นไปด้วยดีครับ

คำตอบใด วาจาใด ทำให้ไม่สบายใจ หรือถือว่าล่วงเกิน หรือทำไปโดยไม่เจตนา ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
                  ข้อความข้างต้นนี้เป็นส่วนหนึ่งในหลายๆคำแนะนำเท่านั้น เพื่อให้ท่านพิจารณาหวังว่าท่านคงอ่านแล้วคงได้สติ

ขอพรพระเดชพระคุณหลวงพ่อเปิ่น ปัดเป่าเรื่องร้ายๆออกไป ช่วยยึดเหนี่ยวจิตใจ ของท่าน peesaint ด้วยเทอญ สาธุ