หมวด ผู้ทรงวิทยาคุณ (เกจิอาจารย์) > เกจิอาจารย์ภาคใต้

มีใครชอบสายเขาอ้อจังหวัดพัทลุงบ้างครับ

(1/3) > >>

W_2010:
ถ้าสมมุติว่าผมจะไปพัทลุงครับ ไปวัดเขาอ้อ ถ้าไปพักที่เขาปู่ย่า มันไกลจากวัดมากไหม ไปเองครับ
เงินไม่ค่อยเยอะ  ใครอยู่ที่พัทลุง ช่วยแนะนำด้วยนะครับผมมมม       :053: :053: :053:

chalermpolsopa:
สวัสดีครับผมพึ่งไปมาเมื่อต้นเดือนครับได้เข้าไปในถ้ำฉัตรทันต์ศักดิ์สิทธิ์มากขนลุกตั้งแต่หลังจรดศีรษะเลย ตอนถ่ายรูปครับ ได้สอบถามลุงแก่ๆที่ดุแลทางเข้าถ้ำแก่เล่าให้ฟังว่ามีพราหมณ์อยู่บนเขาใช้เวลาขึ้นไปประมาณ 20 นาทีแต่เวลามีน้อยครับเลยไม่ได้ขึ้นไป ลองถามลุงดูครับ รู้สึกจะมีวัตถุมงคลเช่นตะกรุดให้บูชาแต่ข้อห้ามนี่ซิ ลองไปดูครับ แล้วนำข่าวมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับอ้อพราหมณ์ชื่ออาจารย์ผลครับ ทำพิธีแบบพราหมณ์ ฆราวาสมีอาจารย์เปลี่ยน อ.ประจวบ และก็ท่านนี้เท่าที่ถามมาครับ :001:

puyusuk1:
อยากตอบแต่ไม่รู้ครับรอผู้รู้นะครับ

phattharaphong:

--- อ้างจาก: W_2010 ที่ 23 ต.ค. 2553, 10:20:48 ---ถ้าสมมุติว่าผมจะไปพัทลุงครับ ไปวัดเขาอ้อ ถ้าไปพักที่เขาปู่ย่า มันไกลจากวัดมากไหม ไปเองครับ
เงินไม่ค่อยเยอะ  ใครอยู่ที่พัทลุง ช่วยแนะนำด้วยนะครับผมมมม       :053: :053: :053:

--- End quote ---

ไม่ไกลครับ และชื่อดังของจังหวัดพัทลุง อยู่ติด ๆ กันหมด วัดบ้านสวน  วัดเขาอ้อ  วัดวิหารสูง (ท่านอุทัย)  วัดประดู่เรียง  และถ้าข้ามทะเลน้อยไปฝังเมืองสงขลา (ฝังเกาะยอ) ในแถบนั้นจะมีวัดชื่อดัง  และพระอาจารย์เรืองเวทย์หลายรูป หลายวัด แต่ชื่อเสียงไม่กว้างใกล้เท่าไหร่นัก ช้างเผือกย่อมอยู่ในป่า ถ้าข้ามฝังทะเลน้อยมาลองไปวัดพะโค๊ะ   วัดดีหลวง  วัดต้นเลียบ  ตามรอยสักการะหลวงปู่ทวด ก็ดีครับไม่ไกลกันเท่าไหร่จากวัดเขาอ้อ 
   ถ้าไปวัดเขาอ้อ ตอนนี้ก็จะมี รุ่น 900 ปี เขาอ้อ ให้บูชา มีวัตถุมงคลให้เลือกเยอะครับ  รุ่นเก่า ๆ มี่เคยได้มาก็มี หลวงปู่ทวด ปี 32 ที่วัดยังเหลืออยู่  ส่วนเรื่องข้อห้ามนั้นผมเคยสอบถามกับพี่ที่ดูแลที่เช่าวัตถุมงคลของวัดเขาอ้อครับ คุณไปสอบถามพี่เขาได้คนที่ตัวใหญ่ ๆ ดำ ๆ
ถ้าพ่อท่านห้อง เจ้าอาวาสอยู่ ก็สามารถนำพระที่เราเช่าบูชาไปให้ท่านประสิทธิ์ให้อีกรอบได้ครับ  และที่วัดเขาอ้อ เรื่องยาสมุนไพร ก็มีชื่อเสียงน่ะครับส่วนใหญ่เป็นยาโบราณ อ่ะ  ถ้าไปวัดเขาอ้อแล้ว  กรุณาเลยไปวัดวิหารสูง ด้วยน่ะครับ พระอาจารย์อุทัย  ท่านศิษย์ พ่อท่านปลอด วัดหัวป่า จ.สงขลา  เก่งครับ  ไปเอาตะกรุดยันต์ครูของท่านน่ะ  เยี่ยมยอดเป็นที่สุด  ส่วนใหญ่ท่านจะแจกวัตถุมงคลของท่านให้ผู้ไปกราบท่านอยู่แล้วครับ  สอบถามได้ครับพระอาจารย์สายใต้ตอนล่าง เก่งจริง  ไม่พูดมาก ไม่อวดอ้างวิชา  ปาริหาริย์ล้วน ๆ

phattharaphong:
อ่ะลืมบอก  ที่วัดเขาอ้อ  มีท่านอาจารย์ไพรัช  ด้วยน่ะครับ กุฏิท่านอยู่ใกล้ ๆ กุฏิเจ้าอาวาส

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version