ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำเรื่องเพชรพระยานาคด้วยค่ะ  (อ่าน 3122 ครั้ง)

ออฟไลน์ EveZz

• ทุติยะ
  • **
คือว่าได้เพชรพระยานาคมา สีฟ้าค่ะ

แต่ไม่แน่ใจว่าของจริงรึเปล่า เคยพิสูจน์น่ะค่ะ

เคยเอาไปขูดกับกระจบ กระจกเป็นรอยค่ะ เเต่เพชรพระยานาคไม่เป็นอะไร

แต่ไม่แน่ใจเลยขูดซ้ำๆ ทีนี้มีรอยค่ะแต่เล็กนิดเดียว ตรงสันค่ะ

แต่ว่าเพชรที่ได้มานี้หนักน่ะค่ะ เลยไม่ค่อยแน่ใจสักเท่าไร

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
ส่วนใหญ่ฝีมือมนุษย์สร้างน่ะครับ 

ออฟไลน์ salawit_sangsanit

• กายะวาจะจิตตัง อะหังวันทา พระยาภุชงค์ นาคราชเจ้า วิสุทธิเทวา ปูเชมิ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วิธีดูเพชรพระยานาค.ให้ใช้เพขรพระยานาคที่ได้มาส่องดูโดยใช้แสงแดดส่องดู
หากเป็นของแท้เนื้อเพชรพระยานาค จะเป็นเส้นใยคล้ายใยแมงมุมครับ

• ทุติยะ
  • **
เคยส่องน่ะค่ะ แต่ข้างในจะเป็นนประมาณว่าเหมือนเรามองเข้าไปในน้ำแล้วเป็นเหมือนสายรุ้งข้างใน
ตอนเอามา ได้มาพ้องของคุณยายค่ะ ขนาดเท่ากัน แต่พอประมาณเดือนนึง ของคุณยายเม็ดใหญ่ขึ้นน่ะค่ะ
แต่ของเรายังเท่าเดิมอยู่เลย อีกอย่างได้มาฟรี เพราะพระท่านให้มาค่ะ

ออฟไลน์ hut

• จตุตถะ
    • อีเมล
หายากมากครับที่จะเป็นของแท้ ส่วนใหญ่จะเป็นของที่ทำขึ้นแล้วนำไปให้เกจิปลุกเสกเพื่อให้มีพลัง ผมมีอยู่เม็ดนึงครับ เลยเอาไปตรวจด้านวิทยาศาตร์ดูครับ ปรากฎว่าเป็นแก้วสังเคราะขึ้นมา แล้วก็นำไปให้หลวงพ่อตรวจดูพลังครับ ปรากฎว่ามี แต่หลวงพ่อบอกว่าเป็นพลังที่เกจิปลุกเสกขึ้นมาไม่ใช่พลังจากธรรมชาติ

• ทุติยะ
  • **
ตรวจยังไงค่ะ ว่าเป็นแก้วสังเคราะห์ เพราะรู้สึกว่าอาจจะเป็นเหมือนกัน

เพราะตอนเอาไปขูดกันกระจก เป็นรอยเหมือน ก้อนหินที่เอาไปขุดกับปูนซีเมนต์

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
แค่ทำให้ความแข็งวัตถุมากว่ากระจกก็ขีดกระจกได้ครับ
     เพชรแบบนี้ของเหลวไหลนะครับ
ลองเผาไฟให้ร้อน แล้วจุ่มน้ำดูครับ
 เดี้ยวรู้เองครับ
   ขอบคุณครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากค่ะ

• ทุติยะ
  • **
ลองเอาไฟเผาไฟแล้วค่ะ ตอนแรกมันเป็นเขมาดำ ก็เลยลูปแล้วก้หาย

ก้เลยไปว่าไว้ซิงค์สแตนเลส แล้วเอาไฟจ่อ ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ทีนี้น้ำราดเลย ข้างในเป็นเหมือนแก้วแตกแต่ข้างนอกไม่เป็นอะไร

สงสัยจะเป็นของปลอมจริงๆ

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
มันแน่นอนอยู่แล้ว ของแบบนี้เป็นความเชื่อความชอบส่วนบุคคลเฉพาะกลุ่มสังคมนั้นๆเอาครับก็ลองทดลองดู จะได้รู้แจ้งเห็นจริงซะบ้าง 
[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]