ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคีและชมการแข่งขันเรือยาวประเพณี ณ วัดบางพระ  (อ่าน 3529 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

30 ตุลาคม 2553 เริ่มการแข่งขันเรือยาว ตั้งแต่เวลา 10.30 น. เป็นต้นไป

31 ตุลาคม 2553 ถวายผ้ากฐิน ตั้งแต่เวลา 10.00 น. เป็นต้นไป

มหรสพสมโภช ชมฟรี ภาพยนต์ชนโรง คอนเสิร์ตลูกทุ่ง และตลกชั้นนำของเมืองไทย

ขอบคุณพี่~เสน่ห์เอ~ สำหรับรูปภาพครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ต.ค. 2553, 12:47:04 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณมากมาย
   ถ้ามีวาสนา
เว็ปคนรักมีดจะไปร่วมบุญด้วยครับ
  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณน้องเสน่ห์ต้นน้ำสำหรับข่าวสารครับ  :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ สำหรับข่าวสารครับ

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขอบคุณท่านนนท์  ท่านเอ ท่านต้นน้ำ ครับ
 ที่แจ้งข่าวประชาสัมพันธ์ให้ทราบโดยทั่วกัน ...สวัสดี
:001: :001: :001:

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ   :002:
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ อยากไปมาก จะได้ไปไหมนี่ ต้องลุยงานให้เสร็จก่อน  :093:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณต้นน้ำนะคะ ที่แจ้งข่าว :089:   :097:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
แปลกแต่จริงครับ  วันอาทิตย์ที่ 31  ผมมีงาน 3 งาน ที่จะต้องไป

เช้า ช่วง 08.00-09.00 ผมตอง นำเงินไป ถวายทอดผ้าป่า สมาชิค lancer-club
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=92211.0

พอใกล้ๆเที่ยง ผมต้องตีรถไป จ. ปราจีนบุรี ไปเยี่ยมญาติ ที่กำลังป่วย ตอนนี้ พักฟื้นอยู่ที่บ้าน พึ่งออกจาก รพ (ลูกชายลุง )

เสร็จจากปราจีน ผมต้องมาต่องาน อบรม สมาชิค AG  คงจะไปเย็นๆ ค่ำๆ นั่นละครับ
http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=5178.0

แปลกแต่จริง มาตรงกับงาน วัดบางพระอีก ให้มันใด้อย่างนั้นเถอะ ชีวิต  และรับปากเขาใว้ ทั้งสามงานแล้วด้วย งานนี้ละ อาจมีงานเข้าบ้างละ

ไม่งานใดก็งานหนึ่งละ ถ้าฉีกแยกตัวไม่ทัน   เพราะงานที่ ปราจีน ญาติๆ ไปกันหลายคน แล้วให้เอาลูกหลานไปด้วย หลังจากเยี่ยมญาติ

เสร็จแล้ว จะใด้พาเด็กๆ หาที่เล่นน้ำ หรือหาอะไรทานกัน ภาษา พี่ๆ น้องๆ ลูกๆ หลานๆ

ตอนแรกคิดใว้เหมือนกัน ว่าจะไปทอดผ้าป่า แล้วจะเลยไป นครปฐม ไปวัดบางพระ  แต่ทุกอย่างมันช่างเกิดขึ้นวันเดียวกันเลย ให้มันใด้อย่างนี้ซิ

ขอบคุณ ต้นน้ำครับ ที่แจ้งข่าวในนี้ ให้ ศิษย์วัดบางพระ ใด้ทราบกัน :054:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารถ้ามีโอกาศได้ไปคงได้พบกับทุกๆท่าน

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณสำหรับข่าวสารค่ะ ขอลางานไว้แล้วถ้าได้คงมีวาสนาได้ไปร่วมงานค่ะ :054: :090: :090:
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ถ้าไม่มีอะไรติดขัดเราคงได้เจอกันนะครับ น้องต้นน้ำ ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ :114:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ ploynapat

• รักๆเจ็บๆ เดี๋ยวก็ชินไปเอง
  • จตุตถะ
อยากไปแต่ไม่มีเพื่อนเลย TwT

ออฟไลน์ Mr.Honest

• บุคคลที่มีชีวิตอยู่อย่างถูกต้อง และเหมาะสม แม้อยู่ในความเงียบ ก็แลมีอำนาจกว่าผู้อื่น ความชั่ว ความดี เมื่อเกิดขึ้นและรู้กันทั่วจะปกปิดอย่างไรก็ไม่มิด
  • ทุติยะ
  • **
  • มองลอดแว่น
เห็นเด็กรุ่นใหม่เข้าวัดทำบุญแล้วน่าดีใจ เข้าไปเถอะครับร่วมทำบุญกันที่วัดไม่ต้องกลัว คิดว่าคนคงเยอะพอสมควร
ขอบคุณครับสำหรับข่าวงานบุญ
[shake]“วัวสันหลังขาด เห็นกาบินผาดก็ตกใจ”

ไม่พอทีตีวัวกระทบคราด สัญชาติกระต่ายแก่แม่ปลาช่อน แสร้งสบิ้งสะบัดตัดรอน จะช่วยสอนให้ดีก็มิเอา[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณต้นน้ำครับ...

...กว่าจะเอามาลงได้นะ ตามงานแทบแย่ ... :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ boat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอเชิญร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคีและช&
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:32:52 »
ปีนี้ไม่มีแจกซองนะครับ ไปทำบุญกันได้เลย แล้วเจอกันที่วัดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 12:34:14 โดย boat »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
แปลกแต่จริงครับ  วันอาทิตย์ที่ 31  ผมมีงาน 3 งาน ที่จะต้องไป

เช้า ช่วง 08.00-09.00 ผมตอง นำเงินไป ถวายทอดผ้าป่า สมาชิค lancer-club
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=92211.0

พอใกล้ๆเที่ยง ผมต้องตีรถไป จ. ปราจีนบุรี ไปเยี่ยมญาติ ที่กำลังป่วย ตอนนี้ พักฟื้นอยู่ที่บ้าน พึ่งออกจาก รพ (ลูกชายลุง )

เสร็จจากปราจีน ผมต้องมาต่องาน อบรม สมาชิค AG  คงจะไปเย็นๆ ค่ำๆ นั่นละครับ
http://www.thaiagclub.com/home/index.php?topic=5178.0

แปลกแต่จริง มาตรงกับงาน วัดบางพระอีก ให้มันใด้อย่างนั้นเถอะ ชีวิต  และรับปากเขาใว้ ทั้งสามงานแล้วด้วย งานนี้ละ อาจมีงานเข้าบ้างละ

ไม่งานใดก็งานหนึ่งละ ถ้าฉีกแยกตัวไม่ทัน   เพราะงานที่ ปราจีน ญาติๆ ไปกันหลายคน แล้วให้เอาลูกหลานไปด้วย หลังจากเยี่ยมญาติ

เสร็จแล้ว จะใด้พาเด็กๆ หาที่เล่นน้ำ หรือหาอะไรทานกัน ภาษา พี่ๆ น้องๆ ลูกๆ หลานๆ

ตอนแรกคิดใว้เหมือนกัน ว่าจะไปทอดผ้าป่า แล้วจะเลยไป นครปฐม ไปวัดบางพระ  แต่ทุกอย่างมันช่างเกิดขึ้นวันเดียวกันเลย ให้มันใด้อย่างนี้ซิ

ขอบคุณ ต้นน้ำครับ ที่แจ้งข่าวในนี้ ให้ ศิษย์วัดบางพระ ใด้ทราบกัน :054:
ขออณุญาติตอบพี่ชาญนะครับ
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับพี่ชาญ....ปีต่อๆไปก็ยังมีครับสำหรับงานที่วัดหลวงปู่...ส่วนทางญาตินานๆเจอกันที
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
แปลกแต่จริงครับ  วันอาทิตย์ที่ 31  ผมมีงาน 3 งาน ที่จะต้องไป

เสร็จจากปราจีน ผมต้องมาต่องาน อบรม สมาชิค AG  คงจะไปเย็นๆ ค่ำๆ นั่นละครับ

แปลกแต่จริง มาตรงกับงาน วัดบางพระอีก ให้มันใด้อย่างนั้นเถอะ ชีวิต  และรับปากเขาใว้ ทั้งสามงานแล้วด้วย งานนี้ละ อาจมีงานเข้าบ้างละ

ไม่งานใดก็งานหนึ่งละ ถ้าฉีกแยกตัวไม่ทัน   เพราะงานที่ ปราจีน ญาติๆ ไปกันหลายคน แล้วให้เอาลูกหลานไปด้วย หลังจากเยี่ยมญาติ

ตอนแรกคิดใว้เหมือนกัน ว่าจะไปทอดผ้าป่า แล้วจะเลยไป นครปฐม ไปวัดบางพระ  แต่ทุกอย่างมันช่างเกิดขึ้นวันเดียวกันเลย ให้มันใด้อย่างนี้ซิ

เมื่อก่อนผมก็เป็น 1 ในสมาชิก lancer-club.net ครับ แต่ปัจจุบันได้แยกออกมาตั้งคลับใหม่ในนาม lancer-mania.com ด้วยเหตุผลบางประการ  แต่ความเป็นสมาชิก lancer-club.net ยังคงอยู่นานๆจะแวะเข้าไปดูสักที โอกาสดีๆอาจได้เจอพี่ชาญสักที จะขอชม cedia ของพี่หน่อยครับ อิๆ และขอได้บุญเยอะๆนะครับพี่
 :003:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 04:33:44 โดย tuxky »

ออฟไลน์ ๗๗๗

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านที่แจ้งข่าว :054: :054: :054:ไว้เจอกันวันอาทิตย์ที่ ๓๑ นะครับ :002: :002: :002:

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวครับ แล้ววันอาทิตย์พระอาจารย์สักยันต์หรือปล่าวครับ
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณครับสำหรับข่าว มีเวลา เจอกันครับ

ออฟไลน์ moopuk

• iiMooPuk
  • จตุตถะ
  • ~*ไม่ได้ชอบความโดดเดี่ยว..แค่ต้องการอิสระและเสรี*~
    • MSN Messenger - Dora_MonOle@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - sweetheartclassic@yahoo.com
    • FACEBOOK
ขอบคุณที่แจ้งข่าวให้ทราบกัน ส่วนตัวแล้วติดงานทอดกฐินวัดแถวบ้านวันที่ 30-31 เช่นเดียวกัน แต่คิดคราวๆว่าน่าจะไปวันที่ 30

ไว้เจอกันที่วัด..วันที่ 30 คะ..

ขอนอกเรื่องนิดนึง..

ไปวัดมา 2 วันติดด้วยเหตุผลบางประการ..วันนี้ตอนเช้าได้เห็นความเมตตาจากหลวงปู่เปิ่นและหลวงลุงติ่ง..ยิ่งศรัทธามากขึ้นไปอีก..สาธุ..

..โลกของเธอมันควรต้องเป็นของเธอ ใครไม่ยอมรับเธอช่างเขา..

..โลกของเรามันควรต้องเป็นของเรา แค่ทำทุกวันให้ดีเท่านั้น..

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ขออณุญาติตอบพี่ชาญนะครับ
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับพี่ชาญ....ปีต่อๆไปก็ยังมีครับสำหรับงานที่วัดหลวงปู่...ส่วนทางญาตินานๆเจอกันที

ขอบคุณครับ  :054:

เมื่อก่อนผมก็เป็น 1 ในสมาชิก lancer-club.net ครับ แต่ปัจจุบันได้แยกออกมาตั้งคลับใหม่ในนาม lancer-mania.com ด้วยเหตุผลบางประการ  แต่ความเป็นสมาชิก lancer-club.net ยังคงอยู่นานๆจะแวะเข้าไปดูสักที โอกาสดีๆอาจได้เจอพี่ชาญสักที จะขอชม cedia ของพี่หน่อยครับ อิๆ และขอได้บุญเยอะๆนะครับพี่
 :003:

ขอบคุณครับ :054: จะดูรถ จะไปยากอะไรเล่า ก็เอามาให้ดูซ๊ะเลยก็ใด้ :050:

เอาไปดูแค่นี้ก่อนน๊ะ :050: