ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงราย...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้  (อ่าน 3735 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
วันหยุดที่ผ่านมาได้มีโอกาศพาครอบครัวไปเชียงรายครับ ไปถึงเชียงรายก็ไปกราบขอพรพ่อขุนเม็งรายผู้สร้างเมืองเชียงราย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2553, 11:04:16 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เชียงราย...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:10:25 »
จากนั้นไปวัดร่องขุ่น สวยงามเกินคำบรรยาย พุทธศิลป์ที่อาจารย์เฉลิมชัยสร้างไว้ สวยงามมากๆครับ แลที่นี่ยังมีการจัดแสดงภาพผลงานของอาจารย์เฉลิมชัยไว้ให้ชม ใครมีโอกาศเยือนเชียงรายต้องไปให้ได้น่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ต.ค. 2553, 11:40:08 โดย derbyrock »

• อีเมล
ตอบ: เชียงราย...เที่ยวเมืองไทยไม่ไปไม่รู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:13:50 »
ไปกราบพระแก้วมรกต วัดพระแก้ว จังหวัดเชียงราย

• อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:21:19 »
พระธาตุจอมกิตติ

• อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:24:17 »
สามเหลี่ยมทองคำ กราบพระพุทธรูปเชียงแสนสี่แผ่นดิน ประทับอยู่บนเรือสำเภาของจีน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:30:14 »
พี่ตี๋แอ่วเหนือเลยหรอครับ ของฝากๆๆๆๆๆ :009:

• อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:31:40 »
ชมบรรยากาศ สวยๆของเชียงรายกับครอบครัวผม ดอยแม่สลอง

และถ้าขึ้นมาที่ดอยแม่สลอง ต้องแวะกินขาหมูหมั่นโถวร้านนี้ครับ รสชาติไม่เท่าไหร่แต่วิวสวยงามมากๆ นี่เป็นรูปที่ผมถ่ายที่โต๊ะตอนกินขาหมูอยู่ครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:38:39 »
ขึ้นดอยตุง เข้าชมตำหนักของสมเด็จย่าครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:44:42 »
เหนือสุดแดนสยาม

ครั้งแรกของผมที่ได้เห็นแม่น้ำโขง

สามเหลี่ยมทองคำ จุดชมวิวที่ใช้เวลาเพียงวินาทีก็เปลี่ยนประเทศที่มองได้ถึงสามประเทศ

• อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ต.ค. 2553, 11:58:44 »
สบายๆกับที่พัก บรรยากาศน่าพักผ่อนมากๆครับ

ผมอาจจะโชคไม่ดีในบางเรื่อง แต่เรื่องครอบครัวผมว่าผมโชคดีครับ

• อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 12:02:25 »
อุ่นใจทุกที่ทุกเวลา เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 12:22:33 »
อุ่นใจทุกที่ทุกเวลา เพราะบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ขออณุญาติครับ

ก่อนอื่น ขอสวัสดีท่าน derbyrock ยินดีด้วยที่ มีครอบครัวน่ารัก อบอุ่น และ เวลาพักผ่อนในวันหยุดแบบนี้
วันหยุดนี้ โยมเพชร ได้ไปช่วยที่กุฏิหลวงพี่แป๊ว ที่วัดบางพระ2วันครับ ศุกร์กับเสาร์
หลังท่าน derbyrock กำลังงามนะครับ เพิ่มขึ้นเยอะเลย หมั่นไปบ่อยๆ เดี๋ยวก็เป็นหน้าเสือแล้วครับ
และมี1ยันต์ในภาพ ซึ่งน่าอิจฉามากมาย คือยันต์แม่ทัพ ฝีเข็มหลวงพี่แป๊ว ซึ่งปัจจุบันนี้ ไม่ค่อยแทงให้ใครง่ายๆครับ
ยินดีด้วยครับ รักษาให้ดีครับ ศิษย์ท่านหลายคน พูดเสียงเดียวกันว่า หากได้เต็มหลังจากฝีเข็มของท่าน รวมสุดยอดของพุทธคุณครับ
ยันต์ส่วนใหญ่ เรียกว่ายันต์ด้านเย็น อยู่เย็นเป็นสุข ไม่ร้อน และ เมตตา โภคทรัพย์ดี ไม่อด ของท่าน derbyrock วางยันต์กำลังสวยครับ
ไม่ต้องใจร้อน ไปเรื่อยๆ ค่อยเป็นค่อยไป เดี๋ยวก็เต็มครับ 
และที่สำคัญผมก็มั่นใจในบารมีของหลวงพ่อเปิ่นและครูบาอาจารย์เหมือนท่านครับ   สาธุ

• อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 12:39:38 »
ยันต์แม่ทัพที่ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊วเนื่องจากผมได้ฝันครับ ในฝันได้พบหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อเปิ่นชี้ไปที่ยันต์แม่ทัพและบอกว่ายันต์ที่เหนือสาริกาแล้วบอกให้ผมไปสัก2ยันต์นี้แล้วชีวิตจะดี ผมเลยไปกราบบอกหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่แป๊วเลยเมตตาให้ยันต์แม่ทัพและเก้ายอดมาครับ (หลวงพี่แป๊วสักให้ผม8ครั้งแรกยังไม่ลงเก้ายอดให้เลยน่ะครับจนตอนนั้นผมคิดว่าท่านคงไม่ลงให้แล้วครับ) อาทิตย์นี้ก็ตั้งใจจะไปกราบหลวงพี่แป๊วลงเพิ่มครับ ไม่รีบครับ ตั้งใจจะลงกับหลวงพี่แป๊วองค์เดียวครับ บางทีไปกราบท่านก็ไม่ได้สักครับ ให้ท่านเป่าอย่างเดียวครับ ไว้มีโอกาศคงได้เจอกันน่ะครับ...โยมเพชร

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 12:59:29 »
ยันต์แม่ทัพที่ได้รับเมตตาจากหลวงพี่แป๊วเนื่องจากผมได้ฝันครับ ในฝันได้พบหลวงพ่อเปิ่นและหลวงพ่อเปิ่นชี้ไปที่ยันต์แม่ทัพและบอกว่ายันต์ที่เหนือสาริกาแล้วบอกให้ผมไปสัก2ยันต์นี้แล้วชีวิตจะดี ผมเลยไปกราบบอกหลวงพี่แป๊ว หลวงพี่แป๊วเลยเมตตาให้ยันต์แม่ทัพและเก้ายอดมาครับ (หลวงพี่แป๊วสักให้ผม8ครั้งแรกยังไม่ลงเก้ายอดให้เลยน่ะครับจนตอนนั้นผมคิดว่าท่านคงไม่ลงให้แล้วครับ) อาทิตย์นี้ก็ตั้งใจจะไปกราบหลวงพี่แป๊วลงเพิ่มครับ ไม่รีบครับ ตั้งใจจะลงกับหลวงพี่แป๊วองค์เดียวครับ บางทีไปกราบท่านก็ไม่ได้สักครับ ให้ท่านเป่าอย่างเดียวครับ ไว้มีโอกาศคงได้เจอกันน่ะครับ...โยมเพชร

ครับผม  หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาต่อศิษย์มากครับ อยากได้ยันต์ไหน ก็ลองขอความเมตตาจากท่านก่อน ได้ก็โชคดี ไม่ได้ก็อย่าฝืนนะครับ
ผมหลวงพี่แป๊วองค์เดียวเช่นกันที่เป็นสักหมึกครับ ผมไป2วันติดแต่สัก1วันเป่า1วันครับ เรื่อยๆครับไม่รีบเช่นกัน 
ครับมีโอกาสคงได้เจอกันครับ ท่าน derbyrock

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 06:25:28 »
ขอบคุณครับ   ถ้ามีเวลาหน้าจะเที้ยวบ้างจัง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 06:34:18 »
ขออภัยสะกดผิด......ถ้ามีเวลาหน้าจะไปเที่ยวบ้างจัง

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 07:27:20 »
ครอบครัวน่ารักไปเที่ยวกันอีกแล้ว สิ้นเดือนนี้มีกฐินและแข่งเรือยาวที่วัด ถ้าเด็กๆ ยังไม่เปิดเทอมก็น่าสนใจนะครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 09:27:33 »
เหมือนได้เกาะรถพี่ตี๋ไปเที่ยวด้วยเลยครับ ขอบคุณภาพสวยๆและอบอุ่นๆเหมือนเคยนะครับพี่  :002:

• อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 09:34:32 »
ครอบครัวน่ารักไปเที่ยวกันอีกแล้ว สิ้นเดือนนี้มีกฐินและแข่งเรือยาวที่วัด ถ้าเด็กๆ ยังไม่เปิดเทอมก็น่าสนใจนะครับ  :005:
ถ้าไม่อะไรผิดพลาดไปแน่นอนครับ ส่วนเด็กๆส่วนใหญ่ก็พาไปด้วยครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 10:46:00 »
สบายๆกับที่พัก บรรยากาศน่าพักผ่อนมากๆครับ

ผมอาจจะโชคไม่ดีในบางเรื่อง แต่เรื่องครอบครัวผมว่าผมโชคดีครับ

นางแบบสาวน้อย น่ารักมากเลยนะคะ  :077:

พี่ตี๋โชคดีมาก ๆ คะ ที่มีครอบครัวที่อบอุ่นน่ารัก ยินดีด้วยนะคะ
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศน่ารัก ๆ มาให้ชมคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 04:33:36 »
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพบรรยากาศวัดและสถานที่ท่องเที่ยวจังหวัดเชียงรายครับ...

...แต่งตัววัยรุ่นได้ใจจริงๆครับพี่.... :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2553, 04:34:05 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 05:34:18 »
 O0...บรรยากาศโรแมนติกและน่าท่องเที่ยวมากเลยครับพี่ตี๋ :026:
...ขอบคุณนะครับสำหรับภาพสวยๆที่น่าจดจำ.. :114:
...พี่ตี่เนี่ยดีจังเลยนะครับ..เสื้อ..กางเกง..รองเท้า..ตื่นก่อนลูกชาย..หยิบมาใส่ก่อนได้เลย :095:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 05:51:53 »
ขอบคุณพี่ตี๋สำหรับภาพบรรยากาศสวยๆงามๆครับ
บ้านย่าผมก็อยู่เชียงรายเหมือนกัน ไม่ได้ไปมาซ๊ะนาน ไปตั้งแต่ป้ายแม่สายยังเป็นป้ายไม้สักอยู่เลยครับ
ถ้าใครต้องการสูดอากาศบริสุทธิ์ขอเชิญได้เลยครับ
ยิ่งช่วงปลายฝนต้นหนาวนี่อากาศสดชื่นน่าเที่ยวมากๆ ขอบอกเจ๊า  :005:  :005:  :005:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2553, 05:55:55 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 06:16:28 »
อิจฉาครอบครัวพี่ตี๋จิงๆ ครับ
ท่องเที่ยวและก็เข้าวัดเป็นประจำ

31;
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 07:55:32 »
ขอบคุณพี่ตี๋มากครับที่นำภาพมาให้ชมกัน เห็นแล้วอยากไปบ้างจังครับ สวัสดีครับ :001: :001: :001:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:43:37 »
ขอบคุณพี่derbyrockด้วยครับ :090: ผมก็ไปมาหมดแล้วเหมือนกันครับ แถมได้ล่องเรือเที่ยวลำน้ำโขงไปสปส.ลาวด้วยครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 04:02:52 »
    " เดินทางพันลี้ ดีกว่าอ่านหนังสือหมื่นเล่ม "
เป็นสิ่งที่ดีมาก ที่ได้มีเวลานำครอบครัวออกมาท่องเที่ยว
เด็กๆได้เรียนรู้ ได้ประสพการณ์ชีวิต เป็นการเปิดโลกทัศน์
และชีวทัศน์ให้แก่เด็กๆ เพื่อเขาจะได้มีวิสัยทัศน์ต่อไปใน
อนาคต และได้ใกล้ชิดคุ้นเคยกับศาสนา...ขออนุโมทนา
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ john_4682

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:06:57 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ สิ้นเดือนผมจะไปที่วัดครับ ถ้าเจอขออนุญาติทักทายนะครับพี่
ปาฏิหารย์เกิดจากศรัทธา ความเจริญก้าวหน้าเกิดจากคุณธรรม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 05:13:06 »
นมัสการครับหลวงน้า
ขอบคุณสำหรับคำสั่งสอนครับ สาธุ
:054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 05:13:34 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »