ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ  (อ่าน 1378 ครั้ง)

ออฟไลน์ putput

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พี่ๆ
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 07:37:10 »
ผมอยากถามว่า พี่ๆ วัด บางพระทั้งหลายมีใครรู้จัก อาจารย์โบ้ บางคับอยากรู้ว่าตอนนี้
 อาจารย์อยู่ที่ไหนคับช่วยบอกมีคับ

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 07:39:45 »
ลองสอบถาม หลวงพี่หมี  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 08:04:30 »
ผมอยากถามว่า พี่ๆ วัด บางพระทั้งหลายมีใครรู้จัก อาจารย์โบ้ บางคับอยากรู้ว่าตอนนี้
 อาจารย์อยู่ที่ไหนคับช่วยบอกมีคับ

ขออณุญาติตอบ เท่าที่รู้นะครับ
อ.โบ้ ถ้าไม่ผิดคนนะครับ ท่านช่วยสักอยู่ชั้น2 กุฏิหลวงพี่ตั๊ก แต่เท่าที่สอบถามไปทางพี่ๆแก๊งค์เสน่ห์ เห็นบอกว่าเมื่อวันเสาร์ท่านติดงานไหว้ครู
ก็เลย เป็นท่านเสน่ห์เอ ช่วยสักแทน และ ได้ยินมาว่าท่านจะเดินทางไปสักต่างประเทศ แต่ไม่แน่ใจว่าไปหรือยัง รอพี่ๆแก๊งค์เสน่ห์มาชี้แจงอีกทีครับ
ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะครับ ตอบตามที่รู้เท่านั้น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 08:19:00 »

ขออณุญาติตอบ เท่าที่รู้นะครับ
อ.โบ้ ถ้าไม่ผิดคนนะครับ ท่านช่วยสักอยู่ชั้น2 กุฏิหลวงพี่ตั๊ก แต่เท่าที่สอบถามไปทางพี่ๆแก๊งค์เสน่ห์ เห็นบอกว่าเมื่อวันเสาร์ท่านติดงานไหว้ครู
ก็เลย เป็นท่านเสน่ห์เอ ช่วยสักแทน และ ได้ยินมาว่าท่านจะเดินทางไปสักต่างประเทศ แต่ไม่แน่ใจว่าไปหรือยัง รอพี่ๆแก๊งค์เสน่ห์มาชี้แจงอีกทีครับ
ผิดถูกก็ขออภัยด้วยนะครับ ตอบตามที่รู้เท่านั้น

บนชั้น2 ชื่อ อ.ปุ๋ยครับ ท่านโยมเพชร

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ต.ค. 2553, 08:48:20 »
อ.โบ้ สักตรงกุฏิข้างๆกุฏิพระอาจารย์ต้อย(กุฏิที่อาจารย์หนวดสักอยู่ ณ. ปัจจุบันนี้)
จะมาสักเฉพาะวันไหว้ครู หรือวันสำคัญๆของวัด เท่านั้น ครับ

:114: :114: :114:

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:54:58 »

ขออนุญาติ เพิ่มเติม . . . ครับ  :054:

ขณะนี้ อาจารย์ โบ้

ปฏิบัติภาระกิจฝึกกำลังพล    อยู่ที่ค่ายทหาร . . . ?  ในจังหวัดลพบุรี . . . ครับ

-------------------------------- ข อ บ คุ ณ ค รั บ --------------------------------

06;