ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลายสักค่ะ  (อ่าน 4403 ครั้ง)

ออฟไลน์ gerrard012

• ตติยะ
  • รักหงส์ยิ่งชีพ
    • อีเมล
สอบถามเรื่องลายสักค่ะ
« เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:13:04 »
คือว่าหนูไปสักยันต์กับหลวงพี่แป๊วมา
แต่หนูคิดว่าหลวงพี่เค้าสักยันต์เก้ายอดมาให้
แต่พอมาเปิดดูที่บ้าน
มันไม่ใช่ค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะว่าคือลายสักยันต์อะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 08:15:11 โดย gerrard012 »

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
ตอบ: สอบถามเรื่องลายสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:33:09 »
ไม่แน่ใจนะครับ แต่เหมือนเคยได้ยินว่า
ยันต์จักรวาลเนี่ยแหละมั้งครับ
เคยเจอเหมือนกันครับสักยันต์นี้มาก่อน 9 ยอด
พอมาสักที่กุฎิอื่น พระอาจารย์ท่านก็ต้องขึ้น
ยันต์ครู ยันต์ 9 ยอดให้ใหม่

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:35:35 »
แสดง
ไม่แน่ใจนะครับ แต่เหมือนเคยได้ยินว่า
เคยเจอเหมือนกันครับสักยันต์นี้มาก่อน 9 ยอด
พอมาสักที่กุฎิอื่น พระอาจารย์ท่านก็ต้องขึ้น
แสดงว่าหนูต้องไปสักยันเก้ายอดใหม่อีกทีใช่ป่าวคะ
คือมันไม่ค่อยสะดวกในการเดินทางน่ะคะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:55:29 »
แสดง
แสดงว่าหนูต้องไปสักยันเก้ายอดใหม่อีกทีใช่ป่าวคะ
คือมันไม่ค่อยสะดวกในการเดินทางน่ะคะ

ไม่จำเป็นหรอกครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาตามความเหมาะสมให้แล้วน่ะครับ ได้ของดีติดตัวแล้วรักษาไว้ อย่าทำตัวผิดข้อห้าม หมั่นสวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิ บารมีหลวงพ่อเปิ่นจะคุ้มครองไปตลอดครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 09:05:00 »
แสดง

ไม่จำเป็นหรอกครับ พระอาจารย์ท่านเมตตาตามความเหมาะสมให้แล้วน่ะครับ ได้ของดีติดตัวแล้วรักษาไว้ อย่าทำตัวผิดข้อห้าม หมั่นสวดมนต์ไหว้พระนั่งสมาธิ บารมีหลวงพ่อเปิ่นจะคุ้มครองไปตลอดครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ
ข้อห้ามนี้เกี่ยวกับการพูดคำหยาบด้วยไหมคะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 10:40:47 »
"ข้อห้ามนี้เกี่ยวกับการพูดคำหยาบด้วยไหมคะ"
ครับและโดยเฉพาะบิดามารดาของตนเองและผู้อื่นห้ามเด็ดขาด

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 11:56:42 »
คือว่าหนูไปสักยันต์กับหลวงพี่แป๊วมา
แต่หนูคิดว่าหลวงพี่เค้าสักยันต์เก้ายอดมาให้
แต่พอมาเปิดดูที่บ้าน
มันไม่ใช่ค่ะ
ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะว่าคือลายสักยันต์อะไร

ขออณุญาติตอบ เท่าที่รู้นะครับ
ยันต์นี้น่าจะเป็นยันต์นะ แต่ไม่ทราบว่าชื่อจริงๆนั้นชื่อยันต์นะอะไร เพราะยันต์นะนั้นมีหลายชนิด พุทธคุณแตกต่างกันไป
แต่ยันต์นี้น่าจะเด่นทางเมตตา ส่วนใหญ่หลวงพี่แป๊วจะลงให้ศิษย์ใหม่ๆที่ยังไม่มียันต์ครูใดๆ สมัยก่อน ท่านจะลงยันต์7ยอดให้ ก่อนจะลงยันต์9ยอด
แต่ตอนนี้มักจะลงยันต์นี้ก่อน และ ได้ยินท่านเรียกยันต์นี้ว่า  ยันต์2ยอด  ท่านจะลงก่อนยันต์9ยอด
แต่ไม่เสมอไปหากญาติโยมไม่เยอะ ก็อาจจะลงยันต์9ยอดให้ก่อนครับ หวังว่าคงไม่โกรธหลวงพี่ท่านนะครับ ท่านเมตตายันต์อะไรให้ ท่านพิจารณาชอบแล้วครับ หากกลับไปแล้วดีขึ้น หรืออยากกลับมานมัสการท่านอีก ก็คิดว่าไม่น่าจะพลาดจากยันต์9ยอด ใจเย็นๆ ค่อยเป็นค่อยไป
ของดีต้องหมั่นไปเติมเรื่อยๆ ไม่ได้ยันต์9ยอด ไม่ได้หมายความว่าไม่ใช่ศิษย์วัดบางพระ ท่านให้อะไรผมถือว่าดีหมดทุกอย่างครับ สาธุ

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:08:19 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ :054:
 :058:เห็นลายยันต์ก็ทราบแล้วว่าศิษย์วัดบางพระ :016: :016:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:09:24 »
ท่านเมตตาแล้วครับ

ผมก็ได้ยันต์นี้ก่อนเก้ายอด หลวงพี่นันท่านเมตตาให้มาครับ

ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ noom2012

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 12:27:13 »
สวยดีนะแต่คุ้นจังคิดไม่ออก

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 05:35:42 »
ยันต์ที่สักมาอยู่ตรงไหนเหรอ
อยู่ใต้ต้นคอหรือว่าอยู่กลางหลัง
แล้วก่อนสักไปขออะไรหลวงพี่ก่อนหรือเปล่าว
ปรกติหลวงพี่แป๊วท่านจะขึ้น9ยอดให้ลูกศิษย์ก่อนจ้า
  :045:  :079:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 06:30:38 »
ยินดีด้วยครับได้ของดีไว้กับตัวแล้ว  :016:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ Akekaluck

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - เอก+เมืองราษ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 พ.ย. 2553, 02:48:36 »
ได้ของดีติดตัวแล้วนะครับบ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 07:12:26 »
 21;ยินดีต้อนรับ  ผมก็ลูกศิษย์หลวงพี่แป๊วครับ    02;ส่วนยันต์ที่ได้มาเรียกว่ายันต์เมตตาครับ

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 พ.ย. 2553, 06:57:12 »
อย่าคิดมากครับ ท่านเมตตามาให้ดีหมด ส่วน เรื่องคำหยาบผมว่า ทำสบายๆๆดีกว่าครับ แค่อย่าด่า พ่อ แม่ พอครับ ถ้าเป็นคนอื่นก็อย่าไปคิดมาก คนเราอาจจะหลุดกันได้ อย่าตึงไป อย่าหย่อนไป

ออฟไลน์ nongff

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongff2547@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 08 พ.ย. 2553, 07:49:14 »
สักกระทู้ เจ็ดแบกมาที่ไหลขวาค่ะ กับอาจารย์ ก๋อง
ศิษย์์หลวงปู่