ผู้เขียน หัวข้อ: ตามล่าหาเขี้ยวเสือ 6 นิ้ว วัดตรง  (อ่าน 3136 ครั้ง)

ออฟไลน์ Doctor K

• ตติยะ
ไปเจอมาในเวปต่างประเทศครับ ไม่ทราบใครมี หรือเคยเห็นบ้างมั้ยครับ
 :058: :058:[/img]

• ตติยะ
ตอบ: ตามล่าหาเขี้ยวเสือ 6 นิ้ว วัดตรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:41:02 »
อีกมุมครับ ที่มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2553, 09:51:30 โดย ~เสน่ห์ack01~ »

• ตติยะ
ตอบ: ตามล่าหาเขี้ยวเสือ 6 นิ้ว วัดตรง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:43:11 »
อันนี้เค้าบอกว่าเป็นรากเขี้ยวครับ ดูเอาละกันครับว่าใหญ่เเค่ไหน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 03:44:37 »
เขี้ยวเสือปัจจุบันขนาดต่างๆครับ :053:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:01:09 »
ใหญ่ขนาดนั้นกัดทีเดียวมิตายเลยเหรอเนี่ย
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:06:09 »

ทำไมถึงดำจังครับ ใครพอจะทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 08:11:44 »
เอกลักษณ์ของเสือ..คือ เขี้ยวนี้เเหล่ะครับ :016:

บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ต.ค. 2553, 09:01:42 »

ทำไมถึงดำจังครับ ใครพอจะทราบบ้างครับ

ขอบคุณครับ
มันเกือบกลายเป็นฟอสซิลเเล้วครับ
ขอบคุณที่มาเยี่ยมชมครับ พี่ๆ ทุกท่าน

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 ต.ค. 2553, 08:58:00 »
ครับเสือในเมืองไทยส่วนใหญ่ตัวขนาดกลางไม่เกิน 250 กิโลกรัม แต่ถ้าเป็นเสือโคร่งไซบีเรีย ซึ่งตัวใหญ่สุดจะหนักประมาณ 300 กิโลกรัม เขี้ยวก็น่าจะใหญ่และยาวกว่าในเมืองไทย
แต่ถ้าคุณคาซึยะ อยากได้ยาวๆจริง ผมแนะนำเมื่อ 5 ปีก่อนผมเคยเจอในnet.ของต่างประเทศประกาศขายหัวพร้อมเขี้ยวของเสือเขี้ยวดาบ (sabertooth) เขี้ยวยาวประมาณ 12 นิ้วครับ
คนดีเท่านั้นที่พระท่านจะคุ้มครอง

• ตติยะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ต.ค. 2553, 01:08:56 »
ครับเสือในเมืองไทยส่วนใหญ่ตัวขนาดกลางไม่เกิน 250 กิโลกรัม แต่ถ้าเป็นเสือโคร่งไซบีเรีย ซึ่งตัวใหญ่สุดจะหนักประมาณ 300 กิโลกรัม เขี้ยวก็น่าจะใหญ่และยาวกว่าในเมืองไทย
แต่ถ้าคุณคาซึยะ อยากได้ยาวๆจริง ผมแนะนำเมื่อ 5 ปีก่อนผมเคยเจอในnet.ของต่างประเทศประกาศขายหัวพร้อมเขี้ยวของเสือเขี้ยวดาบ (sabertooth) เขี้ยวยาวประมาณ 12 นิ้วครับ
อยากได้เป็นเขี้ยวเสือปัจจุบันมากกว่าครับพี่ ขอซักประมาณ 5 นิ้ววัดตรง ขึ้นไปนะครับพี่พอจะเจอหรือเเนะนำบ้างรึเปล่าครับ
ขอบคุณครับ :017: :017:

ออฟไลน์ mechanic

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ต.ค. 2553, 10:29:01 »
เขี้ยวเสือยาวและใหญ่ หายาก ราคาแพง ถ้าเป็นของสะสม ก็ขึ้นอยู่กับความถูกใจและความพอใจ
แต่ถ้าเป็นเครื่องรางของขลัง จะขึ้นอยู่กับพระอาจารย์ผู้ทำการปลุกเสก ครับ