ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอาพาธของพระอาจารย์ต้อยครับ  (อ่าน 1592 ครั้ง)

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าอาการของพระอาจารย์ต้อยตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับออกจากโรงพยาบาลหรือยังครับ จะไปกราบท่านแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปที่วัดหรือโรงพยาบาลครับ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลกช่วยปกปักรักษาพระอาจารย์ต้อยให้หายเร็วๆด้วยเถิด สาธุ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=19973  การแจ้งข่าวครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ไม่ทราบว่าอาการของพระอาจารย์ต้อยตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับออกจากโรงพยาบาลหรือยังครับ จะไปกราบท่านแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะไปที่วัดหรือโรงพยาบาลครับ รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่วสากลโลกช่วยปกปักรักษาพระอาจารย์ต้อยให้หายเร็วๆด้วยเถิด สาธุ

หลวงพี่ ออกจาก รพ แล้วครับ ตอนนี้ พักฟื้นอยู่ที่วัดนั่นละครับ ไปเยี่ยมท่านบ้างก็ดีครับ กำลังใจเป็นสิ่งสำคัณครับ (หลวงพี่ต้อย พูดกับผมอย่างนั้นครับ)

แค่เห็นหน้า ลูกศิษย์ลูกหา ไปกราบไปเยี่ยม ท่านก็ดีใจแล้วครับ   แต่อย่าไปชวนท่าน คุยนานน๊ะ สงสารท่าน อยู่ระหว่างพักฟื้นอยู่

ไปกราบ ไปเยี่ยม ซื้อของไปถวายท่านบ้าง หรือถวาย ปัจจัย เท่าที่เราพอทำใด้ นั่นละครับ สิ่งที่ ลูกศิษย์ ควรกระทำ เมื่อยาม พระอาจารณ์ อาพาธ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ระยะนี้หลวงพี่ต้อยคงต้องการพักผ่อนน่ะครับ เพราะเมื่อวานนี้ผมอยู่ที่วัด เห็นหลวงพี่แป๊ววานหลวงพี่ท่านหนึ่งไปดูอาการหลวงพี่ต้อย แต่สักพักหลวงพี่ท่านนั้นมาบอกว่า หลวงพี่ต้อยจำวัดอยู่ไม่ให้เข้าเยี่ยมครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
หลังผ่าตัด ให้ท่านได้พักฟื้นเต็มที่นะครับจะได้แข็งแรงไปอีกนานๆ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:นมัสการหลวงพี่ต้อยครับ...ให้ท่านพักฟื้นนานๆก่อนอีกซักระยะค่อยเข้าไปกราบท่านดีกว่าครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ auttawut.w

• ตติยะ
:054:นมัสการหลวงพี่ต้อยครับ...ให้ท่านพักฟื้นนานๆก่อนอีกซักระยะค่อยเข้าไปกราบท่านดีกว่าครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับท่าน berm ครับ
คงรอสักระยะแล้วค่อยไปกราบไปเยี่ยมพระอาจารย์ต้อยครับ

ออฟไลน์ ENG_telecom

• ทุติยะ
  • **
ชื่นใจครับ ช่วงนี้งานรุมครับ เข้ามาอ่านกระทู้ติดตามอาการอาพาธของพระอาจารย์

เห็นกำลังใจเพียบขนาดนี้ สบายใจเยอะเลยผม

จะรีบหาเวลาว่างไปกราบพระอาจารย์ให้เร็วที่สุดครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลทำให้คนที่ห่างไกลได้ติดตามนะครับ

ออฟไลน์ depp

• ความดี...สำคัญกว่าทุกสิ่ง
  • ปัญจมะ
  • มีน้ำใจ เมตตา เสียสละ
    • MSN Messenger - depp_trip.35@hotmail.com
    • อีเมล
 :054: :054: :054:
 กราบนมัสการหลวงพี่ต้อยครับ ขอให้หายเร็วฯนะครับ
รักการทำดีนะครับ แม้ใครไม่เห็นแต่ใจจะมีความสุขครับ