ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆช่วยตอบทีครับเรื่องการสักที่วัดบางพระครับ  (อ่าน 1917 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenghot2534

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับผมเป็นคนที่ชอบสักยันแต่ผมอยากจะไปสักที่วัดบางพระอ่ะ
แต่เนื่องจากผมเคยสักน้ำมันกับอาจารย์แถวบ้านเก่าผมที่พระราม2เต็มหลังแล้ว
ผมจะไปสักยันกับที่วัดบางพระได้ไหมครับ
ยังไงช่วยตอบทีนะครับ

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สักได้ครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ขออนุญาติตอบนะครับ

เคยสักน้ำมันมาจากที่อื่น ก็สามารถมาสักหมึกหรือน้ำมันที่วัดบางพระได้ครับ ถ้าตัวท่านเองศรัทธาในวัดบางพระครับ

ปล.ถึงจะสักหมึกมาก่อน ก็มาฝากตัวเป็นศิษย์ที่วัดบางพระได้อีกครับ

หรือลองศึกษาข้อมูลในเว็บบอร์ดวัดบางพระไปก่อน ก็ได้ครับ

ผิดถูกประการใดโปรดอภัยด้วยนะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ก็ลองศึกษาดูก่อนนะครับว่า สำนักที่คุณไปสักอะเขามีข้อห้ามว่า ห้ามไปสักสำนักอื่นรึป่าว ถ้าสำนักคุณไม่มีข้อห้ามนี่ คุณก็มาสักที่วัดบางพระได้เลยครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
เชิญครับ  :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตามสบายคับมาได้เลย
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ viriya

• ฉัฏฐะ
  • *
ยินดีต้อนรับ  ถ้าจำไม่ผิดสักสายวัดสาลีโขลงยันต์ครูแล้วห้ามสักที่อื่นครับ

ออฟไลน์ vithya

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับผู้ที่จะมาเป็นศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ ขอให้มีศรัทธาและเชื่อมั่น

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติมคำตอบท่านอื่นๆนะครับ
1. สักน้ำมันมาแล้วมาสักหมึก ได้ครับ ผมเองก็เริ่มจากสักน้ำมันครับ
2. สอบถามก่อนว่าสายวิชาเดิมที่ท่านสักมา สามารถสักที่อื่นได้ไหม เพราะบางสายวิชาท่านผูกไว้ ระวังจะผิดครู เคยเห็นครับแรงน่าดู
3. ถ้าไม่ติดอะไรก็ ยินดีต้อนรับนะครับ  :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ต.ค. 2553, 08:17:04 โดย อภิรัตน์ »

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ตรวจสอบแล้วไม่มีปัญหา ก็เชิญที่วัดบางพระเลยครับ

ออฟไลน์ rche

• ทุติยะ
  • **
  • ****สัพสิ่งเปลี่ยนแปลงไปตามธรรมชาติแห่งกาลเวลา****
    • MSN Messenger - mtts.11-@hotmail.com
 :069:ดีดี

ออฟไลน์ nut@coffee

• ฉัฏฐะ
  • *
ดูข้อห้ามต่างๆจากสำนักที่สักมา ถ้าไม่มีข้อห้ามว่า ห้ามไปเป็นศินย์ที่อื่นก็มาสักได้ครับ

ออฟไลน์ sss_simon

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้าคุณมีความศรัทธามาสักได้เลยครับ